เริ่มซื้อของใช้เด็กอ่อนตั้งแต่ตอนไหน

เริ่มซื้อของเด็กอ่อนตอนไหนหรอค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แนะนำเริ่มซื้อไว้ตั้งแต่ไตรมาส 3 เข้าสัปดาห์ที่ 33-34 เลยค่ะ เพราะกำหนดไม่ได้ลูกอาจอยากออกมาเร็วก่อนกำหนด อายุครรภ์มากๆไปจะไปไหนมาไหนลำบาก ยืนเดินมากๆ ไม่ดีนะคะคุณแม่

เริ่มซื้อทยอยซื้อตั้งแต่ 5 เดือนค่ะ เพราะ กลัวฉุกเฉิร กับ เดินไม่ไหว อีกอย่างเงินน้อย ต้องทยอยๆเอาค่ะ

ซื้อตอน 7เดือน ค่ะ รอเพศลูกชัวรๆ ค่อยซื้อก็ได้ ถ้าแม่ไม่รีบ

รู้เพศค่ะ 4เดือนค่ะ ทยอยซื้อ ตอนนี้7เดือนยังไม่ครบ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มทะยอยซื้อตอนรู้เพศน้องคะ

บ้านนี้ 35w ค่ะ ทยอยซื้อที่จำเป็นก่อน

VIP Member

พอรู้เพศก็เตรียมทยอยซื้อเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มทยอยซื้อตอน20วีคคะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มซื้อตอน8เดือนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับทุกคำตอบ