11 ตอบกลับ

ซักทุกอย่าง และ ล้างของเล่นทุกอย่างก่อนจะให้ลูกกัดหรือเล่นค่ะ ผิวลูกบอบบางอย่างที่คุณแม่บอกสงสารลูกเวลาผื่นขึ้น อย่างเราขนาดผื่นขึ้นยังรู้จักเกาแต่ถ้าเจ็บหรือมีเลือดออกก็หยุดแต่ลูกไม่รู้จักนะคะทำได้แค่ถูหน้าหรือถ้าเกาก็เราจนลูกเลือดไหลและไม่ยอมหยุดเกา น่าสงสารนะคะเป็นอะไรมาไม่คุ้มเลย เราต้องใส่ใจรักษาความสะอาดให้ลูกนะคะคุณพ่อไม่ละเลียดอ่อนเท่าคนเป็นแม่ คนเป็นแม่จะนึกถึงลูกก่อนเสมอ

Super Mum

ซักได้ซัก ถ้าซักไม่ได้ก็ใช้ผ้าสะอาดชุบน้ำเช็ดหลายๆ รอบแล้วผึ่งให้แห้งค่ะ

ถ้าชิ้นไหนซักได้ก็ซักเถอะค่ะป้องกันการระคายเคือง กลิ่นจะได้หอมๆ ด้วยค่ะ

ต้องซักทุกชิ้นค่ะ

ซักสิคะ

ซักค่ะ

ซักค่ะ

VIP Member

ซักค่ะ

ซักค่ะ

VIP Member

ซักจ้า