7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ.เลือดออกตั้งแต่วันที่ 3 จนวันนี้ 20 เลือดออกตลอด วันนี้หมอนัดติดตามอาการ หมอซาวทางช่องคลอดดูสรุปต้องแอดมิทยุติการตั้งครรภ์คะ.น้องไม่แข็งแรงตัวอ่อนไม่ไปต่อค่ะต้องยุติ😌

เคยเป็นแบบนี้ช่วง4-6วิกค่ะ มีเลือดออกมาตลอดแต่ไม่ได้ออกเยอะ หมอก็แค่ซาวแล้วให้กลับมานอนพักนิ่งๆเฉยๆ ตอนนี้13 วิค แล้วไม่มีเลือดแล้วค่ะ

ใช่ค่ะ

คุณหมอให้ยากันแท้งไหมคะ ทางนี้เปนตอน 5 วีค ได้ยากันแท้งกลับมา แล้วหมอให้นอนนิ่งๆ 7 วัน ตอนนี้ไม่มีเลือดออกแล้ว น้องแข็งแรงดีคะ

คุณแม่ลองเปลี่ยนคุนหมอดูไหมคะ

แนะนำหาหมอด่วนค่ะ ถ้าที่เดิมไม่รักษาอะไรให้ ย้ายสถานที่ค่ะ อันตรายมาก

น้องยังยูจ้า

ควรกลับไปหาหมอค่ะ เลือดสีแดงสดถือว่าอันตรายนะคะ

เปลี่ยนหมอเลยค่ะ

TapFluencer

หาหมอแล้วขอหมอซาวผ่านช่องคลอดเลยค่ะ

ซาวแร้วค่ะยังยุ แต่เลือดไม่หยุดไหล

หาหมอค่ะ

ไปแร้วค่ะก้ทำแบบเดิมแค่ซาว