อย่าหาว่าสอนน้าาา เห็นแล้วอิแม่อึดอัดอยากระบาย

เราเล่นแอปนี้มาเพราะอยากศึกษาเกี่ยวกับการตั้งครรภ์พัฒนาการลูก แต่มาเจอเด็กๆในแอปนี้คือเด็กมากกกกก 13-15เยอะมาก ถามเกี่ยวกับการตั้งครรภ์ โอ้ววว คือถ้าพลาดแล้วเราจะบอกว่ามันคือบทเรียนแล้วกันเนอะ แต่เด็กส่วนใหญ่รู้ทั้งรู้ว่ามันมีสิทธิ์ท้องแน่ๆเอากันแล้วไม่ป้องกันเนี่ย แต่ก็ยังมาถามว่าจะท้องไหมนั่นนี่นู้น ทำไมหนูไม่ป้องกันลูกกกก อายุแค่นี้เองหนูไม่ได้เท่เลย เป็นภาระให้พ่อแม่อีก หนูยังไม่มีวุฒิภาวะที่จะเลี้ยงเด็กทั้งคนได้นะลูกกกตัวหนูเองยังเอาตัวเองไม่รอดเลยยังไม่มีรายได้เลย รักสนุกได้ก็ต้องรักเรียนด้วย คือเราผ่านจุดๆนั้นมาแล้วมันเหนื่อยมากมีลูกตอนเด็ก เห็นเด็กๆแต่ละคนโพสถามแล้วเราเพลียเลย บทเรียนมีให้เห็นเยอะแยะมากกกก #ฝากไว้ให้คิดนะคะทำอะไรอย่าคิดว่าสนุกอย่างเดียวคิดถึงอนาคตไว้เยอะๆนะคะ ✌

54 ตอบกลับ

VIP Member

เห็นด้วยค่ะ บางทีเห็นก็เลื่อนผ่านอย่างไว ไม่อยากอ่านไม่อยากออกความคิดเห็นเลย

อย่าว่าแต่เด็ก13-14 เลย. อีแม่อายุ20กว่าแล้วลูกคนโตยังให้พ่อกับแม่เลี้ยงให้เลย. 😂😂😂

บ้านนี้ท้อง15นี้ละคะ การเรียนไม่ทิ้งค่ะ ต่อกศน.เเทน ขนาดป้องกันยังมีเลยค่ะ

นี่ท้องอายุ 22 ค่ะ ยังไม่กล้าปรึกษาอะไรเลย เราคิดว่าอายุเราน้อยสุด 😩

เด็ก13มาพร้อมกับแคปชั่นท้องได้ก็เลี้ยงได้😂😂😂

เนาะแม่ หวังว่าน้องๆหนูๆจะเห็นโพสนี้นะคะ

แบบว่ามีได้ก็เลี้ยงได้อีก😑😑 เพลียมากค่ะ

VIP Member

คิดเหมือนกันค่ะแต่ไม่กล้าเม้นท์

ถูกต้องที่สุดค่ะ 13-14-15. ท้องก้มี

อายุ20ค่ะอายุน้อยเหมือนกัน