100 ตอบกลับ

ว้าวว มาแล้วว ยินดีด้วยนะคะคุณแม่^^❤❤น้องแข็งแรงและน่าชังมากๆค่ะ หลังคลอดขอให้คุณแม่ฟื้นตัวไวๆนะคะ เค้าเชื่อว่าฟื้นไวอยู่แล้ว จำได้ว่าคุณแม่ออกกำลังกายตลอดช่วงตั้งครรภ์^^

สุดยอดเลยค่ะคุณแม่^^❤

คลอดบางปะกอก เค้าใส่ชุดรพ.ให้เด็กหรือชุดที่เราเตรียมมาคะคุณแม่. น้องน่ารักน่าชังมากค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ลูกนะคะ บ้านนี้คลอดรพ.บางปะกอกสมุทรปราการ พระประแดงจ้า

ชุดรพ.ค่าแม่ คลอดเสร็จให้ชุดกับผ้าห่อตัวอีกเซตจ้า

คลอดตอน38วิคคะ 4ทุ่มรอจนถึงเที่ยงคืนคะไปถึงรพ ปากมดลูกเปิด4ซมแลวคะขึ้นเทียงคลอดเลยคะแปปเดียวคลอดน้องคะตอน01.30 คะน้ำหนัก3175กรัมผู้ชายคะ

แข็งแรงๆนะคะ

รบกวนถามน้าแม่ แม่ปวดยังไงคะ ถึงตัดสินใจไป รพ บ้านนี้ก็ปวดแบบพลิกตัวก็ไม่หายปวด ลุกก็ไม่หาย ท้องแข็ง แต่ไม่มีมูก ไม่มีน้ำเดิน จะไป รพ ก็กลัวจะให้กลับ

ใจเย็นๆน้า น้องสามารถอยู่ในท้องแม่ได้สูงสุด 42 สัปดาห์ ถ้าฉุกเฉินหมอจะแจ้งเป็นเคสๆไปจ้า

ทางนี้ ปวดสุดคือรอปากมดลูกเปิดให้ถึง 10 เซน ทรมานมากกกเลยค่ะ ร้าวไปถึงข้างหลังเลย ลูกผู้ชายจ้าา ตอนนี้ 4 เดือนแล้ว ❤️

38+5ค่ะ​ท้องแข็งทั้งวันปวดจิ๊ดๆเป็นระยะๆ​แต่ไม่ได้​ไปหาหมอ​ เพราะไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือก​ แบบนี้ควรไปมั้ยค่ะ

เราไม่มีมูก ไม่มีน้ำเดินจ้า ปวดเหมือนเป็นเมนถี่ๆ ถ้าปวดถี่เกิน4ครั้งใน1ชม. ไปรพ.เลยจ้า

สวัสดีค่ะคุนเเม่ทุกคนหนูชื่อน้องเเก้มใสค่ะอายุ1เดือนคลอดง่ายเลี้ยงง่ายค่ะเป็นเด็กอารมภ์ดีชอบยิ้ม

😁😁😁😁😁

38+3 เจ็บท้องเหมือนปวดอึ แต่ก่อึ แล้วก่ ปวดบีบรัด เลยมา รพ เปิด 8ซม ผ่านไป1ชม คลอด 3640กรัม 19สค

น่าเกลียดน่าชัง เลี้ยงง่าย ๆ โตไว ๆ นะคะ

ยินดีด้วยค่ะแม่ บ้านน ี้39+2 ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะหมอนัดเหน็บยาวันพฤหัสบดีหน้าแล้วแอบกลัวๆอยู่

เจ็บมากไหมคะแม่

ยินดีด้วยนะคะแม่​ แบบนี้กำลังใจที่จะคลอดเองมาเต็มร้อยเลยคะ​ ทีแรกนึกกลัวมากเลย

คุณแม่ทำได้นะคะ ความเจ็บแค่นี้จิ้บๆไปเลยค่ะ เจ้าตัวน้อยอยากออกมาเล่นกับคุณแม่แล้ว 😊