8 ตอบกลับ

ตอนนี้ได้ เดย์ 15 แล้วตรวจขึ้น 2 ขีดชัดขึ้น แต่ฮอโมนยังน้อยมาก รอบแรกตรวจ HCG ขึ้น 4.57 รอบที่สองตรวจเมื่อวันที่ 5 เมษา ขึ้น 23.97 หมอบอกว่าโตช้ามาก แบบนี้ยังพอมีลุ้นไหมคะ วันที่ 12 เมษา หมอนัดไปตรวจอีก แต่ซื้อที่ตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจขึ้นเข้มกว่าเดิม ฮอโมนน่าจะขึ้นมาอยู่ แต่ก็ต้องลุ้นการตรวจเลือดอยู่ดี

ยินดีด้วยนะคะคุณแม่ 🧸🎉🎉🎉

ไม่ได้แอบตรวจเลยค่ะ หลายคนบอกว่าอย่าไปจดจ่อ ให้ทำตัวตามสบายไม่ต้องไปนึกถึง ดูแลตัวเองดีๆ อย่าไปเครียดนะคะ ความเครียดมีผลมาก ทำลืมๆไปค่ะ นอนดูซีรี่ย์เพลินๆ รอลุ้นวันตรวจเลือดทีเดียว 🥰

ขอบคุณค่ะ จะพยายามไม่โฟกัสนะคะ 😅

เราย้ายตัวอ่อนเมื่อวันที่ 21 มันาคม 65 ตัวอ่อนระยะบลาส Day 5 หมอนัดตรวจเลือดวันที่ 2 เมษา แต่Day 7 แอบตรวจขึ้นขีดเดียวไม่มีเพื่อนร่วมมาด้วยเลย

เจอถุงการตั้งครรภ์แล้วค่ะแต่เล็กมาก ตรวจเมื่อวันที่ 12 เมษา คุณหมอนัดอีกวันที่ 19 เมษาค่ะ

บ้านนี้ ตรวจก่อนวันนัดตรวจเลือด1วัน (หลังย้าย13วัน) เพราะคุณยายฝันว่ามีคนอุ้มเด็กมาให้เลี้ยงค่ะ ขอให้เจ้าของโพสโชคดีนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวลองตรวจวันที่นัดตรวจเลือดดูนะคะ

ขอให้สำเร็จนะคะ ส่วนตัวเคยทำมาหลายรอบไม่สำเร็จ สุดท้ายท้องธรรมชาติ ตอนนี้ 31วีคแล้วค่ะ

คุณแม่โชคดีมากเลยค่ะ น้องมาแลวขอให้น้องแข็งแรงนะคะ

ย้ายตัวอ่อนครั้งแรก ติดเลยค่า ตอนนี้น้อง 31 week แล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ❤️

บ้านนี้ลุ้นเช้าวันที่คุณหมอนัดตรวจเลือดค่ะ…

เดี๋ยวลองตามนะคะ 😆

ส่วนของคุณผลเป็นยังไงบ้างค่ะ

ขอบคุณนะคะ ❤️