คุณแม่บ้านไหนเป็นรีดสีดวงขณะตั้งครรภ์กับบ้างคะ

เราเป็นรีดสีดวงภายในระยะที่3 คือเวลาขับถ่ายแล้วจะออกมาพอทำความสะอาดเสร็จก็ใช้มือดันกลับเข้าไป ขอคำแนะนำหน่อยว่าเวลาเบ่งคลอดจะอันตรายมั้ย เรากังวลมากเลยค่ะ ปรึกษาหมอแล้ว หมอบอกว่าถ้าครบ38วิคให้ปรึกษาหมออีกที ถ้ามันเป็นติ่งใหญ่อาจจะต้องผ่าคลอดแทน เราไม่อยากผ่า คุณแม่บ้านไหนเคยมีประสบการณ์ช่วยแชร์ให้หน่อยค่ะว่าควรทำยังไง มีสิทธิจะได้คลอดธรรมชาติมั้ย#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ