ท้องหรือไม่

เราเป็นคนที่ ปจด มาไม่ปกติค่ะเมื่อ พ.ค ปจด ขาดพอเดือนมิ.ย ปจด มา แต่มาสองรอบค่ะรอบแรกมา1-5 รอบที่2มา18-22 เราไม่เอะใจเพราะเราปจดจะมาไม่ปกติอยู่แล้ว พอ ก.ค เราเริ่มที่อยากกินโน้นนี่ไปเรื่อยอยากกินของเปรี้ยวกินเยอะขึ้นปวดท้องน้อยหน่วงๆ+คัดเต้า(คิดว่าน่าจะเป็นปจด)เราเลยลองตรวจเองครั้งแรกขึ้น2ขีด ไปหาหมอ (คลีนิค)หมอตรวจไม่เจอ หลังจากหาหมอ1วันเราตรวจเองอีกครั้งก็ขึ้น2ขีด เราเลยเว้นระยะ2วันแล้วตรวจใหม่ไม่ใช้ฉี่แรกแต่เป็นฉี่ตอนประมาณ11โมงหน่อยๆก็ขึ้น2ขีด ตอนเย็นก็ตรวจอีกรอบก็ขึ้นค่ะ เราเลยงง ว่าเราท้องหรือไม่ท้อง#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ท้องหรือไม่
2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ท้องค่ะ

3y ago

ขอบคุณมากค่ะ

ท้องจ้า

3y ago

ขอบคุณมากเลยค่ะ