16 ตอบกลับ

เปลี่ยนเป็นข้าวกล้อง หรือข้าวไรเบอรี่ก็ได้นะคะ จำพวกแป้งลดๆหน่อยค่ะ หมอให้เราคุมน้ำตาล เราเลยทานข้าวน้อยลงกินกับเยอะๆ บางวันก็สุกี้ ยำ สเต๊ก อาหารจำพวกเส้นก็ลดค่ะแป้งเยอะ ทานนม ไข่ ผลไม้ไม่หวาน น้ำหนักเราลง2โลกว่า แต่ลูกโตตามปกติค่ะ กินแล้วไปเพิ่มที่ลูกแทนค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะลองดูค่ะ

บ้านนี้ก็น้ำหนักขึ้นเยอะคะ เกือบ 20 กล. ดีที่ไม่เป็นเบาหวาน แต่พอคลอดก็ลดมา 10 โลได้ ในเวลา 1 เดือน เพราะเลี้ยงลูกเอง ให้นมลูก ถ้าออกกำลังกายด้วยน่าจะลงเยอะกว่านี้ #แนะนำแม่ท้องลองทานข้าวกล้อง ขนมปังโฮวีต ดูคะ พวกนี้ให้พลังเยอะแต่ไม่ทำให้อ้วน

ขอบคุณค่ะ จะลองดูค่ะ

คุณ​แม่มีออกกำลังกา​ย​ด้วยไหมคะ บ้านนี้น้ำหนักขึ้น​ง่ายเหมือนกันค่ะ ใช้วิธีเดินออกกำลังกา​ย​ ทานผัก ผลไม้​ให้เยอะขึ้น พยายามนอนไม่ดึก ไม่เครียด สุขภาพ​จะดีขึ้นค่ะ

สู้ๆ เพื่อลูกน้อยค่ะ

สู้ๆค่ะ แม่ บ้านนี้โดนควบคุมน้ำหนักเหมือนกันไม่ให้เกิน9โล ก่อนท้อง89 ตอนนี้ท้องได้ 36w2d หนัก96ค่ะ ไม่กินจุกจิกข้าวน้อยเน้นกับ ผักกับผลไม้ทานเยอะๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะพยายาม😊😊

บ้านนี้ก่อนท้อง 75 ตอนนี้ 26 w 77 เจอน้ำตาล 200 เลยควบคุมอาหารค่ะงดแป้งงดขนมหวานกินข้าวกล้องแทนข้าวขาวนะคะเน้นโปรตีนค่ะตอนนี้น้ำตาลในเลือดเหลือ 81 ค่ะ

เก่งมากๆค่ะแม่ สู้ๆ นะคะ

ท้อง 2 ได้ 26 วีค ขึ้นมา 16 กก.แล้วค่ะ (ท้องแรกคลอด 37 วีคพอดี ขึ้นทั้งหมด 17 กก.) อุ้ยอ้ายมากกกก แต่ตรวจเบาหวานไปแล้วไม่พบค่ะ กว่าจะคลอดทะลุ 20 แน่ๆ

รักษาสุขภาพนะคะคุณแม่

บ้านนี้ก่อนท้อง 86 ก่อนคลอด98 ตามหมอยอกเป๊ะเลย หิวบ่อย แต่ กินคีนัว 3 สี แทน ข้าว กินเผือก มันต้ม กินผักปั่น แยกกาก งด ขนมปัง ข้าว คะ

ไม่เครียดค่ะ แค่แอบเซ็งนิดหน่อย

แม่ลองเปลี่ยนมาทานข้าวไรซ์เบอร์รี่ดูค่ะ รึเน้นทานเป็นพวกเกาเหลาไม่ทานข้าว สุกกี้อะไรพวกนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะลองดูนะคะ

บ้านนี้ก่อนท้อง82ตอนนี้39+6วีค94.6 หมอไม่ว่าอะไรค่ะแค่ให้คุมน้ำตาลเพราะพ่อเปนเบาหวาน

ขอบคุณค่ะ😊

ก่อนท้องเราหนัก72 ตอนนี้ท้อง38wหนัก101โล แต่ไม่เปนเบาหวาน หมอก็ไม่ว่าอะไรน่ะ😂

รู้สึกหมอจะซีเรียสมาก 😂😂