4 ตอบกลับ

เราคลอดลูกได้เดือนกว่าๆพึ่งเป็นหลัง1เดือนเอง เส้นเลือดฝอยแตกค่ะ เลือดไหลหยดติ๋งๆเนี้ย และอาจจะเป็นริดสีดวงได้ เป็นปกติค่ะ หายแล้วก็เป็นอีกได้ ท้องใส้ยังไม่ดี ระวังเรื่องการกินเราใช้ยาสอดและกินอาหารที่ย่อยง่าย พวกเนื้อสัตว์ย่อยยากไม่กินติดต่อกันเกินไป กินโยเกิร์ตทุกวัน บางวันถ่ายทุกวัน เกือบ2วันถ่ายก็ปกติไม่มีเลือดออก

เราเคยเป็นค่ะ ไปหาหมอ หมอจะให้ยามาทาด้านใน เพื่อรักษาแผลและป้องกันการอักเสบติดเชื้อ

เป็นอยู่เหมือนค่ะเลือดทุกครั้งที่ถ่าย

ลองไปหาหมอดูค่ะแม่