4 ตอบกลับ

ผ่าคลอดกี่โมงคะแม่ ถ้าพยาบาลหรือหมอบอกให้งด ควรงดค่ะแม่ เพื่อความปลอดภัยขอเราในตอนผ่าคลอดค่ะ เป็นกำลังใจให้สู้ๆนะคะ แข็งแรงทั้งแม่และลูก

สายสวนฉี่แรกๆจะรู้สึกอึดอัดนิดนึงค่ะ เดี๋ยวสักพักจะชินก็จะสบายแล้วค่ะแม่

ถ้าทนได้ทนก่อนนะคะแม่ เราอ้วกในห้องผ่าตัดมาแล้วค่ะ มันดันขึ้นมาทรมานหายใจไม่ออก อ้วกก็ไม่ค่อยออก เหมือนจะตายเลยค่ะ

ผ่าแล้วค่ะ เจ็บทวีคณู เป็น100เท่า เพราะทำหมันด้วย 😭😭

อดทนนะคะแม่ ผ่าคลอดต้องงดน้ำงดอาหาร 8 ชม.ขึ้นไป บ้านนี้งดตั้งแต่เที่ยงคืน ผ่าคลอดตอน4โมงเย็นของอีกวันค่ะ

ลองขอดูค่ะเเม่ถ้าไม่ไหวจริงๆสู้ๆนะคะเเม่เป็นกำลังใจให้ๆค่ะ✌🏻❤️

ใส่สายน้ำเกลือแล้วค่ะ ตอนนี้ก็ใส่สายสวนฉี่แล้วแต่มันปวดตลอดเวลาเลยค่ะ ได้ผ่าตอนบ่าย