หนักใจค่ะขอระบายหน่อย

เรายุบ้านสามีค่ะตอนนี้ออกจากงานมาเพราะเลี้ยงลูกน้อยตอนนี้6เดือนแล้วเบื่อมากค่ะพ่อสามีก็ไม่ทำงานกินๆนอนขอเงินอย่างเดียวแม่ก็ไม่ทำงานเพราะบอกเปนโรคหัวใจเห้ออออ..ตอนแรกปลูกผักขายกันก็มีรายได้ค่ะพอสามีเปลี่ยนงานไปทำงานที่อื่นก็ไม่มีใครทำสวนอะไรเรยเรามีลูกสองคนคนโตอายุ5ขวบก็รายจ่ายเยอะยุแล้วไหนจะค่าของใช้ต่างๆของลูกคนเล็กอีกรายได้มีสามีคนเดียวแค่เรา4คนพ่อแม่ลูกไม่มีปัญหาอะไรค่ะวันก่อนแม่ขอเงินสามีไปจ่ายหนี้ค่ะหนี้ที่พ่อสามีโดนจับสามีก็แอบให้แต่เรารู้มาวันนี้เราบอกว่าแพมเพลิสลูกหมดน่ะแล้วต้องจ่ายค่ารถตู้โรงเรียนสามีก็โอเคซักพักแม่สามีมาขอค่าไฟเด่วพ่อสามีขอตางแม่แม่ก็ขอตางที่สามีอีกให้พ่อเราเบื่อมากค่ะไม่มีเงินเก็บให้ลูกเรยลูกก็ต้องเลี้ยงตั้งสองคนเงินที่สามีให้ทุกครั้งเราก็เอาไว้ซื้อกับข้าวทุกวันๆต้องซื้อมาเผื่อทั้งพ่อแม่สามีทุกวันๆสามีก็ให้ตลอดๆว่าก็ไม่ได้พ่อแม่เค้าลับหลังแม่สามีก็ชอบมาบอกตางไม่มีชอบบ่นพร่ำเพ้อเงินก็ไม่มีให้สามีฟังตลอดเราได้ยินจนเบื่ออยากออกไปทำงานเเร้วจะได้ไม่ต้องสนใจเรื่องพวกนี้เบื่อครอบครัวสามีมากค่ะ

1 ตอบกลับ

แยกครอบครัวไปอยู่กันเองพ่อแม่ลูกค่ะ อยู่ไกลกันจะช่วยลดปัญหาได้บ้างค่ะ