19 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลือดไหลแดงสดเจ็บท้องน้อย ไปหาหมอซาวด์ดูปกติดี ได้ยินลูกหายใจด้วย8w4d ตรวจภายในก็ปกติดี แต่ควรไปหาหมอนะคะ ภาวะนี้แท้งคุกคาม แต่ยังตั้งครรภ์ต่อไปได้ ห้ามเดินบ่อย ห้ามยกของหนัก งดมีเพศสัมพันธ์1-3เดือนค่ะ

หาหมอเลยจ้า....ขนาดเรามีเลือดออกนิดๆ หมอฉีดยากันแท้งเลยค่ะ นัดฉีดทุกสัปดาห์ยาวๆไป (คนท้องไม่ควรมีเลือดไหลค่ะ)

หาหมอค่ะ อาจจะแค่แท้งคุกคาม ขอให้ปลอดภัยทั้งคู่ค่ะ

ไปหาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดไหลออกมาค่ะ

คนท้องห้ามมีเลือดออกเด็ดขาด ไปหาหมอนะคะ

VIP Member

คนท้องไม่ควรมีเลือดไหลนะคะ.. ไปพบหมอจ้ะ

VIP Member

ใช่ค่ะ เสี่ยงแท้งค่ะ รีบหาหมอเลยค่ะ

หาหมอค่ะคนท้องไม่ควรมีเลือดน่ะค่ะ

ประกันยังคมใช้ได้มั้ยค่าากรณีแบบนี้

ขอบคุณค่ะ

ไปหาคุณหมอด่วนๆเลยค่ะ สู้ๆนะคะแม่