ริดสีดวงหลังคลอด??

เราพึ่งคลอด(ธรรมชาติ) มาได้3วันแล้วค่ะ ตอนโดนเย็บแผลไม่รู้สึกอะไร ลุกนั่งได้สบายปกติ แต่พอเข้าวันที่2รู้สึกเหมืนมีตุ่มบวม ระหว่างรูจิมิกับรูทวาน ตุ่มบวมๆจะอยู่ระหว่างตรงกลางเลยค่ะ ซึ่งนั่งทับแล้วเจ็บปวดมากกก วันนี้เข้าว้นที่3ระบมขึ้นเยอะเลยนั่งทับแทบไม่ได้เลยค่ะ?? ใครพอมีวิธีรักษามั้ยคะ หรือว่ามันจะหายไปเอง?? มียาอะไรทาได้ไหม (ส่วนตัวเราไม่เคยเป็นเลยค่ะ) หมอนัดตรวจอีกทีก็อีก2เดือนเลย เลี้ยงลูกเองด้วยค่ะเลยไม่อยากจะไปไหนบ่อยๆ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ต้องให้หมอจัดการให้ค่ะ