เราทำไรผิด?

เราพลาดท้องแต่ครอบครัวเราและแฟนคุยกันแล้วจะเอากันยังไงและสุดท้ายก็ตกลงกันด้วยดีเราก็ไม่คิดอะไรเพราะฝ่ายครอบครัวแฟนก็ดีกับเรามาตลอดแต่มาช่วงหลังแฟนเราเริ่มติดต่อไม่ได้(เรากับแฟนแยกกันอยู่)เค้าบอกมีไรให้ติดต่อทางป้าเค้าเราก็เริ่มรู้สึกแปลกๆแต่ก็ยังเฉยอยู่ และเราต้องการจะจัดเตรียมเอกสารไว้แจ้งเกิดลูกเพราะตอนนี้อายุครรค์36สัปดาห์แล้วเราเลยตัดสินใจติดต่อไปทางป้าเค้าเพราะแฟนเราอยู่ จ.พังงา เราไม่รู้เค้าจะเดินทางมาได้ไหม(อยู่ในช่วงโควิด19) เราอยากเตรียมเอกสารไว้ให้เรียบร้อย แต่สุดท้ายคำตอบที่ได้จากป้าแฟนคือ เอาไปทำไร ทุกอย่างมันจบแล้วไม่ต้องมายุ่งกันอีก เราเห็นข้อความเราน้ำตาไหล เพราะเราไม่รุ้ถึงสาเหตุเรื่องนี้เลยเราทำอะไรผิด? ทำไมถึงมาทิ้งเรากับลูกไปแบบไม่มีเหตุผลอยู่ก็หายไปเลยไม่ได้คุยกับแฟนสักคำ???

237 ตอบกลับ

รักตัวเองรักลูกให้มากๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เรื่องไม่ดีปล่อยวางไปค่ะ เชื่อว่าคุณแม่เข้มแข็งพอ

สิ่งทีต้องทำตอนนี้คือสู้เเละรอดูหน้าตัวน้อยๆๆที่เราจะรักเค้าไปตลอดค่ะ ไม่เครียดนะค่ะ เดี๋ยวคลอดยาก

สู้ๆค่ะคุณแม่ ตอนนี้สนใจแค่ตัวคุณแม่และลูกในท้องว่าเราจะมีความสุขค่ะ สิ่งไหนที่แย่ๆตัดทิ้งไปค่ะ

สู้ๆนะคะ อย่างน้อยๆวันนี้เรามีสิ่งที่มีค่าที่สุดอยู่กับเรา และเค้าจะรักเราโดยไม่ต้องร้องขอ ☺️

เป็นเราจะถอนหงอกอิป้านั้นก่อนนึงดอกเลยค่ะ. ไม่มีพ่อก็ได้แต่พูดจาแบบนี้ อยากจะถอนหงอกคนแก่เลย

ไม่ต้องสนใจเค้าค่ะ ใช้เอกสารของเราคนเดียวก็ได้ ใส่นามสกุลเราไปเลยค่ะ ตอนนี้โลกเปิดกว้างแล้ว

คนมันใจร้าย ใจดำ. ขาดความรับผิดชอบ ทั้งครอบครัว. คุณแม่ต้องเข้มแข็งให้มากๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะคุณแม่ สู้ๆนะคะเพื่อตัวเล็กพอคลอดแล้วก็จะเจอความสุขจากลูกแล้วค่ะ

เหมือนเขามีคนอื่นเลยค่ะ ที่เปลี่ยนไป แต่ไม่เป็นไรนะคะ สู้ๆ มีลูกในท้องเป็นกำลังใจค่ะ✌🏻✌🏻

ยังไงก็ขอให้แม่เข้มแข็งไว้นะคะ คิดถึงลูกให้มากๆ ❤️

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ เราต้องคิดถึงลูกในท้องไว้ก่อน เราไม่ได้ทำอะไรผิดอย่าโทษตัวเองเลยนะคะแม่