2 ตอบกลับ

คุณแม่ฝาก รพ รัฐ รึป่าวคะ หมอเวรเป็นคนบอกใช่รึป่าว จากตารางของจุฬา นน ที่ดีของทารกในครรภ์ไม่ควรต่ำกว่า 10 percentile และไม่มากกว่า 90 percentile ค่ะ ซึ่งน้องหนักตามเกณฑ์นะคะ ค่อนไปทางใหญ่ คือ 90 percentile ด้วยซ้ำค่ะ ไม่มีอะไรต้องห่วงเลยค่ะ ของเราช่วงอายุครรภ์เดียวกัน น้องหนัก 1,348g คุณหมอที่ฝากครรภ์บอกว่าน้อง นน ตามเกณฑ์ค่อนไปทางใหญ่ค่ะ ซึ่งมาเช็คกี่ตารางก็ตรงตามเกณฑ์น้อง เราฝากพิเศษคลินิกนะคะ คุณหมอดูแลดี อธิบายดีมากค่ะ

ใช่ค่ะคุณแม่ คุณแม่ลองหาใน google เช็คตารางอื่นเพิ่มได้นะคะ นน น้องไม่มีอะไรน่ากังวลเลยค่ะ

ไม่น้อยนะคะ เรา29w หนัก1,200 หมอบอกตามเกณฑ์