16 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อหนาจ้า 6เดือน น้องยังดิ้นเบาๆยุเรย หน้าท้องก้อไม่ค่อยออก มาออกช่วง 7 เดือน ตอนนี้จะ8 เดือนแร้ว ใหญ่มาก น้องดิ้นเเรงขึ้นมาก แม่ไม่ต้องคิดมากนะจ้ะ ต่อไปน้องจะดิ้นเเรงขึ้นเอง

VIP Member

สำคัญที่เด็กในครรภ์ ว่าอยู่ในเกณฑ์มาตรฐานดีไหมถ้าอยู่ในเกณฑ์มาตรฐานก็ไม่ต้องเป็นกังวลค่ะ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ แค่รู้สึกว่าลูกดิ้นแรงและดีต่อเนื่องก็ดีค่ะ น้องต้องแข็งแรงมากแน่ๆค่ะ

คุณแม่คอยดูผลน้ำหนักลูกเวลาคุณหมอซาวด์จ๊า ถ้าน้ำหนักลูกได้ตามเกณฑ์ก็สบายใจจ๊าแม่

จ๊าแม่ถ้าคุณหมอไม่แจ้ง คุณแม่ถามเองจ๊า คลินิคทางนี้หมอแจ้งทุกรอบจ๊าแม่

ไม่เป็นไรจ้า แค่น้องแข็งแรงก็พอค่ะ

ปกติค่าา โฟกัสนน.ลูกพอค่า

ไม่เป็นไรค่ะแม่

Super Mum

ไม่เป็นไรจ้า