14 ตอบกลับ

เราเคยเป็นค่ะ ตอนนั้นน่าจะ 5W แต่ไม่รู้​ตัวว่าท้อง ปวดตรงท้องน้อยประมาน3 4วันอยู่ค่ะ คิดว่าปวดท้องเฉยๆ กะว่าจะไปหาหมอ แต่หายปวดท้องก่อน แล้วบวกกับ ปจด ไม่มาเลยไปตรวจครรภ​รู้ว่าท้องได้ 7W ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไปหาหมอ หมอแนะนำให้นอนนิ่งๆ อย่าก้มมาก อย่ายืนหรือนั่งนาน แม่ทำตามได้ผลค่ะ มดลูกขยายค่ะแม่ บ้านนี้เป็นอาทิตย์ละครั้งเลย

VIP Member

5สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ปวดเกร็งท้องน้อย ปวดลงมาหน้าขา เพราะมดลูกกำลังขยายตัวค่ะ

ปวดท้องหน่วงๆมีอาการเวลาฉี่ขัดๆไหมค่ะ

Super Mum

ถ้าไม่มีเลือด​ออก​ มดลูก​ขยาย​ค่ะ​

เป้นเพราะมดลูกขนาดค่ะเดี่ยวก็หาย

5w6d. ปวดแปลบ แต่ไม่มากค่ะ

มดลุกขยายตัวรึป่าวค่ะ

อาการมดลูกขยายตัวคะ

VIP Member

มดลูกกำลังขยายตัวจ้า