45 ตอบกลับ

หมอบอกว่าถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรก็จะซาวด์ตอน5 เดือนค่ะ ที่คลำๆตรงหน้าท้องคือคลำดูยอดมดลูก อีกอย่างอายุครรภ์ยังน้อยคลำจำยังไม่ค่อยเจอหรอก

บ้านนี้ซาวครั้งแรก 5 วีค เจอถุงรังไข่ รอบ 2 ตอน 9 วีค/ รอบ 3 ตอน 13 วีคค่ะ ถ้าคุณแม่ไม่สบายใจ เปลี่ยนคลินิกเลยค่ะ จะได้ลดความกังวล

เหมือนกันคะ กดไม่เจอเจอแต่พุงเลย ไม่ซาว แต่เรา แบบ เดือน สองเดือนเองนะคะ หมออาจจะไม่มั่นใจว่า 3 เดือนจิงไหม มากกว่าคะ

ส่วนมากแล้วหมอเค้าจะกดดู ว่าพบก้อนไหม .. ของเราได้ซาวตอน4เดือนกว่าๆ ไปหาหมอ หมอกดท้องเจอก้อน เลยส่งรพ.ให้ไปซาวดูค่ะ

เราซาวตั้งแต่คั้งแรกที่ไปหาหมอเ​ลยว่า​ ตอนนั้นพึ่งจะ6สัปดาห์​เอง​ จนถึงตอนนี้ก็ซาวทุกเดือนตอนนี้17สัปดาห์​แล้ว

ของเราตอน 3เดือน หมอซาวด์หน้าท้องก็ไม่เจอค่ะหมอบอกน้องยังเล็กอยู่ หมอเลยซาวด์ผ่านช่องคลอดให้เล็กจริงๆ จ้า 😁

เราก็ด้วย แต่มีเครื่องฟังเสียงหัวใจ หมอให้ฟังแล้วก็กดๆท้อง นัดซาวอีกเดือนครึ่ง น่าจะดูเพศไปเลยค่ะตอนนั้น

ซาว์ดไม่เกี่ยวกับท้องเล็กท้องใหญ่เลยนะคะหมอที่โรงบาลเราก็ไม่ ซาว์ดให้เรากังวลเลยไปซาว์ดที่คลินิค

ไม่เป็นไรนะคะ ซาวตอน4เดือนก็คะ เพราะ4เดือนขึ้นไป สามารถทราบเพศลูกได้แล้วคะจะได้ทราบเพศลูกด้วยเลย

บ้านนี้ไปฝากตอนเดือนน่อยๆ หมอฉีดยาบาททะยักแระยาบำรุงคะ 3เดือนกดดูมดลูก 5เดือนได้ซาวด์ครั้งแรกคะ