9 ตอบกลับ

รีบไปหาหมอเลยคะๆ.. เคยเป็นแบบนี้ตอนท้องแรก​ "น้ำคล่ำซึม" ไม่ปวด​ ไม่เจ็บแต่เหมือนฉี่เล็ด​ สรุป​ลูกติดเชื้อ​ ต้องอยู่รพ.7​วัน​

ขอบคุณค่ะ จะรีบไปตรวจนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 38w + 2 อาการคือน้ำใสๆไหลออกมาแต่ไม่เยอะมาก เราก็คิดว่าตกขาวแบบน้ำๆ พอเจอโพสนี้เริ่มเอะใจบ้างเลยค่ะ

คิดเหมือนกันค่ะแต่หมออนามัยก้บอกให้ไปโรงบาล แต่มีคนบอกไปแล้วก้โดนไล่กับ

พี่ก้อพึง39วีคสันนี้พอดีหมอนัด24พค.จ้าอึดอัดมากอยากคลอดแล้วยังเงียบอยุ่เลย

ช่วงนี้น่าจะได้ไปโรงบาลแต่โรงบาลให้มาอนามัยตั้งแต่7เดือนเพราะช่วงโควิดอนามัยก้ไม่ได้ทำไรมากไปแต่ละทีแค่ถามอาการอยากไปตรวจโรงบาลมากเลยค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะเพื่อความปลอดภัย

ไปหาหมอเลยค่ะ

ควรไปค่า

คลอดยังค่ะ

39w3dแล้วยังไม่คลอดเลยจ้า

หาหมอคะ

จ้าา