20 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะ ตอนท้องได้2เดือน ไปหาหมอที่ฝากครรภ์นะคะ เค้าจะให้ยาเรามาทานค่ะ แล้วก็ใช้คามิโลซานพ่นคอ พอช่วยได้ค่ะ ตอนนี้เราใกล้คลอดแล้วจ้า สู้ๆนะคะแม่ เดี๋ยวก็หายค่ะ อดทนไว้เพื่อตัวน้อยๆของเรา ☺✌

จิบน้ำอุ่นค่ะถ้าไม่ดีขึ้นไปรพ.ให้หมอตรวจดูอาการค่ะหมอจะจัดยาสำหรับคนท้องให้ค่ะของเราไอหนักมีน้ำมูกมาสามเดือนยังไม่หายเลยค่ะตอนนี้ ทรมานมาก😢

ขอบคุณคะ

VIP Member

เป้นปกติคะ ไม่ได้ร้ายแรง แต่ถ้ามีอาการอื่นร่วมเช่นปวดหัว หรือตัวร้อนนุ้นนี้มีเสมหะ ไปหาหมอนะคะเค้าจะจัดยาสำหรับคนท้องให้

เคยเป็นเหมือนกันทั้งไอทั้งอ้วกนอนก็ไม่หลับจะตายทรมานๆมากๆช่วงกลางคืนเป็นทุกวัน

ต้องหาหมอนะคะ จะซื้อยากินเองไม่ได้ ของเราหมอให้ ยาเม็ดไบโซวอน มาค่ะ

บ้านนี้กินยาแก้ไอที่คุณหมอให้มากับจิบน้ำมะนาวผสมเกลือนิดหน่อยค่ะ

ไปหาหมอและทานยาเถอะคะ ไอมากๆก็มีผลกระทบเพราะมันเกร็งท้อง

VIP Member

หมอให้ยาพ่น คามิโลซานค่ะ ดื่มน้ำอุ่นเยอะๆ ค่ะเด๋วก็หายค่ะ

แม่ๆระวังสุขภาพด้วยนะคะ ช่วงนี้ฝุ่นPM2.5 ทำให้ไอจามมีน้ำมูก

จิบน้ำอุ่นดูนะคะ ถ้าไม่ดีขึ้นแนะนำให้ไปหาหมอดีกว่าคะ