24 ตอบกลับ

ขึ้นยุกับเด็กมีพื้นทีน้ำคว่ำมากเเค่ไหนที่เค้าจะดิ้นละกลับหัว อย่างนี่น้องกลับหัวตั้งเเต่ท้องได้5เดือนกว่า เเต่ก้อใช่ออกง่ายค่ะ เพราะน้องเเหงนหน้าออกเลยคลอดยากขึ้นไปอีก

น้องกลับหัวเร็วไม่ใช่ว่าน้องจะคลอดเร็วนะคะ.น้องเค้าจะหมุนตัวได้ทุกท่าค่ะ.ตอนที่หมอตรวจดูน้องเค้าอาจอยู่ในท่ากลับหัวค่ะ.แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ.

อ๋อขอบคุณมากค่ะแม่ นึกว่าจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด😅

29 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ตอนไปซาวน์เมื่อต้นเดือนน้องกลับหัวแล้วเหมือนกัน คุณหมอบอกยังไม่คลอดค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

อ๋อขอบคุณมากค่ะแม่ กลัวว่าน้องจะกลับหัวเร็วไปแล้วเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดเลยกังวล

น้องจะกลับไปกลับมาจนครบ 34 สัปดาห์ หลังจะนั้นก็จะอยู่ท่านั้นตลอดจนคลอดเลยค่ะหมอบอกเรามานะค่ะ😊😊

กลับหัวแล้วแต่ยังไม่ลงมาอยู่ตรงเชิงกรานได้ค่ะแม่ ไม่ต้องกังวล

กลับไม่ได้รอคลอดนะคะ น้องแค่หมุนตัวไปรอบท้องแม่แค่นั่นเอง

บ้านนี้ก็กลับหัว ประมาณนี้เหมือนกันค่ะ หมอก็ว่าปกตินะค่ะ

ตอน 29wไปซาวน์ดูยังไม่กลับหัวค่ะ ตอนนี้ 32w กลับหัวแล้วค่ะ

บ้านเรากลับตั้งแต่ 24 w คะ หมอยังบอกว่าเร็วมาก

กลับ29ค่ะ ตอนนี้ 38 น้องยังไม่คลอดเลยค่ะ 555555