108 ตอบกลับ

กินได้จ้า ไม่ขับเลือด แต่จะทำให้ท้องเสีย กินแค่พอหายอยากนะคะแม่🥰

กินหมดจานนั้นไม่ได้นะ ห้ามกินเยอะ กินได้เยอะสุดวันละไม่เกิน3-5ลูก

ไม่จริงค่ะ หมอบอกกินได้ค่ะ แต่กินเยอะระวังเรื่องขับถ่ายค่ะ

แถวบ้านเราเขาไม่ให้กินค้ะ เขาบอกมันจะขับเลือด อาจแท้งได้.

เพื่อนกินตอนท้องหกเดือนแล้วแท้งค่ะไม่ควรกินสงสารลูก

มันเปนยาขับเลือดชนิดหนึ่งนะค่ะทางที่ดีอย่ากินเลยค่ะ

VIP Member

กินไม่ได้นะ ไม่ใช่ว่าเชื่อ แต่อ่านมาว่ามีสารบางอย่าง

คนแก่แถวบ้านก็บอกว่าห้ามกินนะค่ะเจาว่าเดียวแท้งค่ะ

มันคือผลไม้ขับเลือดควรกาผลไม่เปรี้ยวอื่นทานน้ะ

กินไม่ได้นะคะ​อาจจะทำให้แท้งจริงค่ะเคยอ่านเจอ