108 ตอบกลับ

VIP Member

กินไม่ได้นะคะมันเป็นผลไม้ขับเลือดเคยกินแล้วแท้งอย่าไปเชื่อคนอื่นก็บอกว่ากินได้นะคะ

สำหรับเราว่าไม่เกี่ยวนะค่ะ เรากินตั้งแต่ท้องอ่อนๆยันตอนนี้37+3wแล้วก้อยังกินอยู่ค่ะ

จิงคะเราเคยกินแล้วแท้ง. ตอนนั้นท้องได้10สัปดาห์คะ. เสียใจที่ไม่เชื่อคนเฒ่าคนแก่

VIP Member

ทานแต่พอดี ทานเยอะท้องเสียค่ะ ในทางการแพทย์ไม่มีอะไรบ่งชี้ว่าเป็นยาขับเลือด

เรากินช่วงนึง​ ตอนนี้​ ใกล้คลอดแล้ว​ แข็งแรงปกติ​ แต่เรากินไม่เยอะนะนานๆที

บ้านนี้โดนห้ามเลยค่ะ แต่ก็แอบกินแค่พอหายอยาก ตอนนี้3เดือนกว่าแล้วค่ะ

น้ำลายแตกเลยจ้าแม่ ภาพชวนกินจริงๆ ไม่น่าเป็นอะไรนะคะ กินแต่พอประมาน

กินไม่ได้น่ะค่ะมันจะทำไห้ปากมดลูกเปิดค่ะอาดจะทำไห้แม่ท้องแท้งได

เราก็เคยได้ยินมาแบบนั้นเหมือนกันค่ะแต่ไม่รู้จะจริงหรือเปล่านะคะ

#เคยกินค่ะ กินตอนท้อง3-4เดือน ตอนนี่ท้องได้7เดือนไม่มีอาการอะไรค่ะ