9 ตอบกลับ

ต้องหาหมอคะ ไตรมาสสุดท้าย ถ้าแฟนทำให้ คือจะช่วยกระตุ้นให้คลอดไวขึ้นนะคะ ที่บอกว่ามีกลิ่น อาจจะทำให้มดลูกติดเชื้อได้ง่ายนะคะ รีบไปหาหมอด่วน

งดได้ก็งดเถอะท้องอ่อนๆเดียวแท้งง่ายนะ บางคนบอกมีอะไรกันได้พอหมอนัด รกเกาะต่ำ ร่างกายคนเราไม่เหมือนกันน เดี๋ยวเป็นโน่นนี่นั่นตามมาจะลำบากคะ

ท้องไม่อ่อนเเล้วมั้งคะแม่7เดือนแล้วไม่กี่เดือนจะคลอดแล้วค่ะ

ลองหาหมอดีกว่าคะ บ้านนี้ก็ 7 เดือน++ มีอะไรกันก็ไม่มีอาการผิดปกติอะไรนะคะ แค่ต้องระมัดระวังเพิ่มขึ้นเพราะท้องใหญ่

VIP Member

หาหมอเท่านั้นค่ะอย่าซื้อยากินรึหายาอะไรทานะคะ อันตรายค่ะปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ

รีบไปหาหมอเพื่อตรวจช่องคลอดนะคะอาจเสี่ยงปากมดลูกเปิดอาจคลอดก่อนกำหนดได้

จริงๆเข้าไตรมาสสุดท้าย ควรหยุดไว้ก่อนจะดีมากค่ะ

หาหมอค่ะ เสี่ยงติดเชื้อได้นะคะ

ควรหาหมอนะคะ

หาหมอสิคะ