14 ตอบกลับ

เราอายุ34 คุณหมอแจ้งว่าถ้าแม่มีกำลังก็อยากให้ตรวจเพราะบางคนอายุน้อยกว่า35หรือครอบครัวที่ไม่มีประวัติการเป็นดาว์นก็มีโอกาสก็เป็นกันเยอะขึ้น คุณหมอบอกถ้ายิ่งตรวจเร็วหรือเจอความผิดปกติก็จะได้ตัดสินใจได้เร็วขึ้นค่ะ

เราอยู่ 32 ค่ะ ตอนนี้ 10 weeks หมอนัดตรวจอีก 2 weeks ตอนนี้ไม่ต้องอายุเยอะก็ควรตรวจค่ะ ถ้าพอมีงบแนะนำตรวจนะคะ เพื่อความชัวร์และความปลอดภัยของลูกค่ะ

คุณแม่อวบมั้ยคะ ถ้าอวบคุณหมอแจ้งว่าตรวจตอน14สัปดาห์จะได้ผลที่แม่นกว่าค่ะ เราอวบค่อนไปอ้วนเลย คุณหมอนัดตรวจ14สัปดาห์เช่นกันค่ะ

ของเรา8,500฿ ค่ะ และฉีดวัคซีนไข้วัดใหญ่ด้วย 1,000นิดๆ

เดี๋ยวนี้ต้องตรวจทุกคนค่ะเจาะเลือดตรวจ แม่อายุน้อยก็เสี่ยงแล้วเมื่อก่อนจะเน้นไปที่อายุ 35+ และเจาะน้ำคร่ำเลย

แฟนอายุ30ครับ ตอนนี้10w หมอแนะนำให้ตรวจ อีก2วีคข้างหน้า พอดีเบิกได้ เลยตรวจนิฟไปเลยครับ แม่นยำสุด

ตอนนี้หนูอายุ28 ก็ตรวจแร้วคะ ได้นัดวันที่10 เดือนหน้า ตรวจดีกว่าไม่ตรวจนะคะ

อายุเท่ากันเลยค่ะ 32 ขวบ อิอิ จะเจาะ nipt วันที่ 23 นี้แล้ว น้องได้ 12w+5d พอดี

บ้านนี้คุณแม่อายุ 27 ได้ตรวจเหมือนกันค่ะ อีก 6 วีคหมอนัดตรวจค่ะ😊

เราอายุ33ท้องแรก 17วีคแล้ว ยังไม่ได้ตรวจเลยค่ะ หมอไม่พูดอะไรเลย

เหมือนกันค่ะหมอไม่ได้บอกไรเลยค่ะมีแค่นัดขูดหินปูนฮืออ