32 ตอบกลับ

เค้าท้องได้6เดือนเเร้วอาทิตย์หน้าก้7เดือนเเร้วเค้าก้ใส่กางเกงมาตลอด ถ้าไปหาหมอหรือเดินทางไปไหนก้จะใส่ชุดคลุมท้องค่ะ

แล้วแต่ความถนัดของคนค่ะ บ้านนี้ก็ใส่กางเกงค่ะ แต่จะไม่ใส่พวกยีนส์ค่ะ เพราะมันอึดอัดตัวเราเอง จะก้มจะทำอะไรลำบากค่ะ

ไม่แน่ใจค่ะแต่ส่วนตัวใส่แค่เสื้อยืดกางเกงธรรมดาไม่เคยใส่ชุดคลุม คิดว่าใส่แบบไหนแล้วสบาย ใส่เลยค่ะ

ใส่ไรก็ได้ที่คุณแม่สะดวกค่ะ ส่วนตัวใส่กางเกงตัวเดิมๆไม่ได้เลยเจ็บท้อง ต้องเปลี่ยนมาใส่ชุดคลุมสบายกว่า

มันรัดหัวลูกไม่ได้หรอกค่ะลูกอยู่ในถุงน้ำคร่ำแต่ตัวคนแม่จะไม่สบายเนื้อสบายตัวเอาคะหาใส่ที่หลวมๆไม่คับมากคะ

บ้านนี้ใส่แต่กางเกง ถ้าไม่ไปเที่ยวหรือไม่เดินทางไปหาหมอก็ไม่ใส่ชุดคลุมท้อง แต่น้องก็คลอดมาปกตินะคะ

บ้านนี้ตอน 4เดือน ยังใส่กางเกงยีนส์ตัวเดิมได้อยู่เลยค่ะ ได้เปลี่ยนหาใหม่ให้ใส่สบายขึ้นตอน5-6เดือน😂

VIP Member

เราอยู่บ้านใส่เสื้อยืด กางเกงทำดาเลยค่ะ เวลาหมอนัดถึงใส่ชุดคลุมเอาค่ะ หมอที่ฝากด้วยแอบบ่นค่ะ55

บ้านนี้ใส่ชุดคลุมแค่ตอนไปหาหมอค่ะ อยู่บ้านก็ใส่กกปกติเลย แค่ไม่รัดจนเราแอึดอัดก็พอแล้วค่ะ

ใส่ได้ค่ะเอาที่ใส่สบายตั้งเเต่เค้าท้องยันคลอดส่วนมากเค้ าก็ใส่เเต่กางเกง