8 ตอบกลับ

ไม่มีค่ะ ทีกับแม่มากกว่าเพราะอาจกดทับอวัยวะต่างๆทำให้แม่อึดอัด ถ้าแม่นอนแล้วสบายนอนได้ค่ะ บ้านนี้จะ8เดือนก็ยังนอนค่ะ

ตอน7-8 เดือนนอนทุกท่าแต่ตอนนี้นอนได้แค่ 3

นอนหงายเหมือนกันคะ หทอบอกไม่เป็นอะไรถ้าเราไม่อึกอัดคะ แต่ถ้าหายใจลำบากไม่สบายตัว ให้นอนตะแคงซ้าย เท่านั้นเอง

บางทีปวดหลังก็นอนหงายบ้างค่ะ แต่เหมือนลูกจะไม่ค่อยชอบ เพราะท้องปั้น ก็ต่องกลับมาตะแคงเหมือนเดิม 😂😂

VIP Member

แนะนำให้นอยตะแคงดีกว่าค่ะ เพราะถ้านอนหงายมากๆมันจะไปกดทับเส้นประสาทลูก

ขอบคุณค่ะ😊

บ้านนี้7เดือน ส่วนใหญ่นอนหงาย เพราะตะแคงทีไรตัวเล็กถีบทุกที

นอนท่าที่เราถนัดค่ะ บางทีปวดหลังเหมื่อยก็ต้องเปลี่ยนท่า

VIP Member

แล้วแต่เราสบายเลยค่ะ แต่บ้านนี้ชอบนอนตะแคงค่ะ

บ้านนี้9เดือนยังนอนหงายอยู่เลยค่ะ