66 ตอบกลับ

เราได้มา3กระปุกแต่เรากินแล้วอาเจียนเวียนหัวเราเรยหยุดกินกินแต่แคลเซียม

แนะนำให้เปลี่ยนมาทานก่อนนอนค่ะ ถ้าทานได้จะดีกับตัวเล็กค่ะ ^^

หมอบอกว่า เป็นผลข้างเคียงของยาค่ะ เป็นเหมือนกัน ทานเถอะค่ะ เพื่อเบบี๋

ปกติกินก่อนอาหารหรือหลังค่ะ. ถ้าแพ้ลองเปลี่ยนเป็นกินหลังอาหารค่ะ

แรกๆเป็นคะ พอหลังๆก็ไม่เป็น ไม่ควรหยุดกินจ้า เดี๋ยวลูกขาดโฟลิก

อ่านข้อมูลมาค่ะ อุจจาระสีดำเป็นเรื่องปกติของคนทานยานี้แม่ 😊

VIP Member

ปรึกษาหมอเลยค่ะ กินไม่ได้หมอก้อจะเปลี่ยนยาตัวใหม่ให้ค่ะ

เราไม่ได้ท้องเสียน่ะ แต่อาเจียนตลอดเวลาแทน เลยไม่ทานเลยจ้า

อาเจียนนี่เพราะกินยาใช่ไหมคะ เราหาสาเหตมาตลอดเลย ตอนแรกคอดว่าอ้วกเพราะกินนม พออ่านคอมเม้นนี้แล้วคิดว่าน่าจะเพราะยาเหมือนกันค่ะ เพราะสังเกตวันไหนกินจะอ้วกออกหมดเลย วันไหนไม่กินยาจะแต่เวียนหัวแต่ไม่อ้วก

ตัวนี้น้องประจำค่ะเปนเหมือนกันค่ะไม่ถึงกับท้องเสียค่ะ

เราทานแรก เป็น เหมือนกันค่ะ พอทานไปสักพักก็ดีขึ้นเองค่ะ

แม่บ้านนี้ทานแล้ว ไม่ถ่ายค่ะ รู้สึกอึดอัด. บอกไม่ถูก