57 ตอบกลับ

22w ยังขับเองอยุ่ค่ะ เพราะออกคุมไซค์งานทุกวัน แต่ขับช้าๆค่ะ เพราะต้องไปกับลุกชาย2ขวบ6เดือนอีก1คนทุกวันค่ะ😂😂ใครรีบแซงก่อนเลยจร้าา

บ้านนี้นั่งรถมอไซค์บ่อยมาก จนหมอนัดตรวจ หมอบอกว่าท้องแข็งมีโอกาสคลอดก่อนกำหนดเลยค่ะ หมอเลยให้งดยกของหนัก งดนั่งมอไซค์

ขับเองค่ะ ตอนนี้18วีคกว่า คงขับเองจนคลอด ไม่งั้นก้อไม่รู้จะมาทำงานยังไง ก้อขับระวังๆเอาค่ะ เกิดเป็นเพศแม่ต้องสตรองค่ะ

90 โล ถือว่าไกลนะคะแล้วแต่แม่บางคนไม่เหมือนกันค่ะ ส่วนตัวเราเป็นsale ขับไม่ไกลแต่ขับทุกวัน แท้งมา 2 รอบไม่รู้เกี่ยวกันไหม

พอท้องแก่แล้วก็ไม่กล้าขับไว บางวันมันค้ำพุงค่ะ ต้องเอนกว่าเดิม แต่จำเป็นต้องขับเองถึง 37 wk หลังจากนั้นก็ลาคลอดแล้วค่ะ

26วีค เราขับเองอยู่ค่ะ แต่ขับในเมืองไปห้าง กลับบ้าน ไปคอนโด ไม่ไกลมาก ถ้ากลับต่างจังหวัดบ้านแฟน แฟนจะเป็นคนขับให้ค่ะ

ขับรถยนต์ทุกวันค่ะ แต่หมอให้ยาเหน็บกันแท้งมาค่ะ เพราะเคยคลอดก่อนกำหนด อาทิตย์หน้าก็คลอดแล้วค่ะ( ผ่าคลอดค่ะ)

แม่บ้านนี้ก็ขับเองค่ะทุกวันนี้ก็ขับเองเวลาไปหาหมอก็ขับไปเองตลอดค่ะ ตอนนี้36+4w แล้วค่ะ ยังขับไปเองตลอดเลยค่ะ

เราหยุดขับตั้งแต่ 8 เดือน เพราะความสามารถในการตัดสินใจมันน้อยลงด้วย หมอก็แนะนำว่าควรงดขับตั้งแต่ 8 เดือน

บ้านนี้ค่ะ ตอนนี้ 26 week6day ก็ขับรถทำงานตามปกติ (ทำงานผู้แทนวัสดุการแพทย์) แวะจอดพักบ่อยๆ ทำจนคลอดค่ะ