31 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราติดบ้างไม่ติดบ้างค่ะจนตอนนี้ 21วีค ถ้าออกไปข้างนอกตามตลาดตามห้างเราติดค่ะ คนอื่นจะได้รู้ค่ะ จะได้ไม่มาชนที่ท้องเรา

ติดเฉพาะออกนอกบ้านค่ะ เพราะคนอื่นจะได้รุ้ว่าเราท้องเขาจะได้ระวังเวลาใกล้เราคะ ปลอดภัยได้บางส่วนค่ะไม่เสียหาย

แล้วแต่ความเชื่อจ้า บ้านนี้ไม่ติดค่ะ กลัวเวลาเกิดอะไรฉุกเฉิน ใครชนหรือไปชนอะไรเข้า แล้วเข็มจะเด้งแทงพุงเอา

555 คิดเหมือนกันเลยค่า เราว่ามันคือความเสี่ยงอย่างหนึ่งเลย เคยกลัดเสื้อแล้วโดนเกี่ยว แทงผิวมาแล้วค่ะ

ไม่ติดค่ะ แต่ถ้าคุณแม่สะดวกและคนรอบข้างสบายใจก็ติดได้ค่ะ *เคยติดทีนึงตอนไปงานศพพ่อเพื่อนค่ะ พออุ่นใจ

VIP Member

เราติด ตั้งแต่ รู้ตัวว่าท้องเลยจ้า ตอนนี้ 5week ก็ติดเพื่อความสบายใจของปู่ย่าที่บ้านค่ะ

บ้านนี้จะคลอดแล้วไม่ติดเลยค่ะแต่เวลาเดินทางไกลติดค่ะ

ท้อง 24weeks ยังไม่ได้ติดเข็ดกลัดเลยค่ะ

ไม่เคยติดเลยค่ะ ทั้งท้องแรกและท้องสอง

ตั้งแต่รู้ว่าท้องแม่แฟนก็ให้ใช้เลย

ตั้งแต่รุว่าท้องก็หามาติดเลยค่ะ