ตั้งครรภ์แล้วอารมณ์หายไป

เราตั้งครรภ์ได้3เดือน อารมณ์ทางเพศหายไป ไม่ค่อยอยากมีอะไรกับแฟน แต่แฟนกลับอยากมีด้วย เมื่อก่อนแฟนไม่ค่อยมีอะไรกับเราพอทัองปุ๊ป เขาเริ่มอยากมีบ่อยขึ้น แล้วเราก็กังวลจะกระทบกับลูก แล้วช่วงนี้เราก็เพีย แล้วหลับไปเลย กังวลเหมือนกันว่าถ้าไม่ให้แฟนบ่อยๆแฟนจะออกไปซื้อข้างนอก เวลาไม่ให้เขาก็นอนไปหลับ จนลุกไปช่วยตัวเอง แล้วพอเขาลุกไปเราก็นอนไม่หลับ อาทิตย์1 เรานอนด้วยกันแค่วันเดียว ก็จริง แต่อารมณ์ของเรามันหายไปตั้งแต่มีน้องจะทำอย่างไรดีคะ ให้แฟนเข้าใจตอนนี้เขาเข้าใจว่าเราเบื่อไม่อยากมี เคยบอกเหตุผลไปแล้ว ??

1 ตอบกลับ

ส่วนนี้ควรจะคุยกันให้เข้าใจและหาทางออกร่วมกันคนละครครึ่งทางให้ดีที่สุดนะคะ เพราะเรื่องSex ก็เป็นเรื่องสำคัญสำหรับครอบครัว จะขาดเลยก็ไม่ได้ค่ะ ควรปรึกษากับสามีเเล้วหาทางออกร่วมกันที่คุณแม่สบายใจและสามีโอเคค่ะ

ขอบคุณคะ