25 ตอบกลับ

ออกเยอะมั้ยคะ บ้านนี้ก็มีเลือดออกจางๆมาวันเดียวไม่เยอะ ตอน 5 week ไปซาวดูตอน 6 week เจอเด็กพร้อมหัวใจเต้น หมอบอกน่าจะเกิดจากการฝังตัวของตัวอ่อนค่ะ ยังไงคุณแม่ไปหาหมอดีกว่านะค่ะ เลือดออกมีหลายสาเหตุค่ะ

ทำไมยังไม่ไปหาหมออีกคะ เห็นมาถามหลายกระทู้แล้ว ที่ตรวจถ้าขึ้นขนาดนี้ก็ท้อง แต่เลือดออกไม่ปกติ เป็นได้หลายอย่าง อาจจะแท้งคุกคามได้

รีบไปหาหมอเลยค่ะ . ของเราก็เป็นน่ะ หมอฉีดยากันเเท้งให้เเละยากันเเท้งมากินเรื่อยจ้ะ

ท้องค่ะแต่ถ้ามีเลือดออกแนะนำให้รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ เลือดออกมีหลายสาเหตุค่ะ

ท้องค่ะ แต่รีบไปหาหมอด่วนค่ะเพราะเลือดออกขณะตั้งครรภ์คืออาการน่าห่วงค่ะ

ตรวจก่อนประจำเดือนมา หรือตรวจหลังประจำเดือนขาดคะ ชัดแบบนี้

อาจแท้งหรือท้องนอกมดลูกค่ะ รีบไปหาหมอน่ะคะ

ถ้ามีเลือดออก แนะนำไปพบคุณหมอดีกว่าค่ะ

2วันแรก ออกเป้นหยด แต่มีวันนี้ออกมาเยอะ

ท้องแล้วคะ แต่จะแท้งคุกคามรีบไปหาหมอ