30 ตอบกลับ

แล้วแต่คุณแม่คะ จะติดหรือไม่ติดก็ได้คะ จะช่วงไหนก็ได้คะ ติดไว้ก็ดีกันคนรอบตัวที่ไม่รู้ระมัดระวังท้องของเราคะ แม่ไม่เคยได้ติดเลย 7 เดือนละคะ ว่าจะหามาติดท้องป่องแล่ว แต่บางคนยังไม่รู้คะ

VIP Member

ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ เวลาเราไปในที่ที่มีคน เค้าเห็นจะได้ระวังไม่มาชนเราค่ะ

บ้านนี้ติดตั้งแต่ท้องอ่อนๆเลยคะเพราะออกข้างนอกบ่อยกันคนเดินชนคะ

บ้านนี้กลัดค่ะ ตั้งแต่ไปซาวเจอน้อง ตอนนี้6เดือนก็ยังกลัดอยู่ค่ะ

ตั้งแต่รุ้ว่าท้องจนตอนนี้8เดือนยังติดอยู่ค่ะ

ตั้งแต่รุ้ว่าท้องเลยค่ะ ตอนนี้36วีคแล้วค่ะ

ตั้งแต่รู้ว่าท้องคะ ช่วยกลัดคุ้มครอง

บ้านนี้ติดทุกครั้งที่ออกจากบ้านจ้า

ติดเพื่อป้องกันอะรัยคะม่รุ้จริงๆๆคะ

กันลูกหลุด หรือแท้งค่ะ เป็นเคล็ดมาแต่โบราณ กลัดไว้ลูกจะได้อยู่กับเราค่ะ

ตั้งแต่รู้ว่าตัวเองตั้งท้องค่ะ