17 ตอบกลับ

ผ่าคลอดไม่ทีอะไรน่ากลัวค่ะ บ้านนี้ผ่านทั้งคลอดเองและผ่าคลอดในท้องเดียวมาแล้วค่ะ บอกเลยการผ่าคลอดเป็นอะไรที่สบายสุดๆแล้วค่ะ แต่ยอมรับว่าเจ็บแผลมากๆ แต่มันเจ็บพอทนได้ แต่คลอดเองนี่ทำอะไรก็ไม่ได้ ยิ่งกลั้นไม่ให้เบ่งยิ่งปวด เจ็บแผลผ่าคลอดดีกว่าเยอะค่ะแม่

ขอบคุณนะคะ😍

สู้ๆค่ะแม่ ไม่มีไรน่ากลัวหรอก เราก็ต้องผ่าเหมือนกันตอนนี้ยังเฉยๆยุ ถึงเวลาไม่รู้จะรู้สึกยังไงเหมือนกันค่ะ

ตื่นเต้นด้วยค่ะ บ้านนี้ผ่า4กค แม่อย่าลืมนำมาอวดตัวเล็กนะคะ😍

ได้ค่ะ ขอบคุณนะคะ😍

สู้ๆนะค่ะแม่ ขอให้ผ่านไปด้วยดีแข็งแรงทั้งแม่และน้องนะค่ะ

ผ่าคลอด สบายมากค่ะ เชื่อมือหมอ ไม่เจ็บหลังคลอดเลย

สู้ๆน่ะค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ

สู้ๆค่ะ อีกนิดก็ได้เจอหน้าแล้วนะค่ะ

ขอให้แข็งแรงนะค่ะทั้งงแม่และลูกค่ะ

สู้ๆน่ะค่ะ​ ขอให้​ปลอดภัย​น่า

สู่ๆนะคะแม่ ใกล้แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ😍