8 ตอบกลับ

ควบคุมอาหารด้วยนะคะ เดี๋ยวจะเป็นถาวะอ้วนหลังคลอดค่ะ ส่วนบ้านนี้ ก่อนท้อง 38 หลังคลอดปุ๊บ 42 หลังคลอด 1 เดือน 38 ปัจจุบัน 7เดือนไม่ถึง 38 ค่ะ 😅😅 เลี้ยงเอง ให้นมด้วย(ปั๊มนมออกอีกวันละ 30-50 ออนซ์ ไม่รวมเข้าเต้า) ควบคุมอาหารด้วย เน้นสารอาหาร ไม่เน้นปริมาณ ดื่มน้ำเยอะๆ(บ้านนี้น้ำธรรมดา-น้ำเย็น ไม่กินน้ำอุ่นเลยตั้งแต่คลอด)

ก่อนท้อง47 ก่อนคลอด 62 ตอนนี้ลูก 4เดือน น้ำหนัก 48 ให้นมลูกเองถึง3เดือนแล้วให้กินผสมกับนมผงเพราะแม่จะไปทำงานแล้วกินทุกอย่างที่อยากกินแต่ไม่กินเยอะถ้าของที่ทำให้อ้วนส่วนที่ไม่ทำให้อ้วนก็กินให้อิ่มเลยค่ะ ทุเรียนสัปดาห์ละครั้ง😊😊😊

ก่อนท้อง 45 ตอนคลอด60 หลังคลอด 1w เหลือ 49 ตอนนี้น้อง3 เดือนครึ่ง เหลือ 45 ค่ะ แต่เราคุมอาหาร ออกกำลังกายนิดหน่อยตั้งแต่ท้องเลยค่ะ น้องทานนมแม่ ค่ะ พยายามงดของมัน ของหวานนะค่ะ เวลาออกกำลังกายจะได้กระชับเร็วขึ้นค่ะ ✌✌

บ้านนี้ ก่อนท้อง 70 kg ก่อนคลอด 79 ผ่านไป 2 เดือนเหลือ 61 kg กินเกือบทุกอย่าง กินที่มีประโยชน์ ไม่กินของแสลง เลี้ยงลูกfulltime มีคนช่วยแค่บางครั้ง

ไม่มีเวลากินเหมือนกันค่ะ บางครั้งให้นมน้องแม่ก็กินข้าวไปด้วย น้องติดมือมากๆ ชอบให้อุ้ม

ก่อนท้อง49 ก่อนคลอด64.5 หลังคลอด58 ตอนนี้คลอดน้องได้3เดือนกว่า เหลือ54-55 กังวนเหมือนกันคะว่าจะไม่ลงอีก

ให้นมลูกเรื่อย+ควบคุมอาหาร ออกกำลังกายเบาๆลดได้อีกแน่นอนค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

VIP Member

ตอนนี้ 7 เดือนแล้ว ขึ้นมา 15 โล กลัวจะลดไม่ได้เหมือนกันเลยค่ะ

ให้นมลูกเดี๋ยวก็ลงค่ะ