6 ตอบกลับ

มีได้ค่ะ แต่แม่ควรตรวจโครโมโซมนะคะเพราะมีประวัติน้องผิดปกติ เราก็ตรวจทุกช่วงอายุทุกคนมีความเสี่ยงจ้า

VIP Member

นั้นต้อง พาสามีไปตรวจความผิดปกติทางพันธุกรรมด้วยค่ะ หากจะวางเเผนมีลูก. เพราะ ฝั่งใครซักคนมีพาหะ

ถ้าจะมีอีกอแนะนำให้ตรวจน้ำคร่ำค่ะ จะได้รู้ความผิดปกติของทารกใรครรภ์ค่ะ

ตอนท้องสัก 10 w ขึ้นไป ไม่ได้ตรวจ nift หรอคะ มีลูกคนต่อไป แนะนำตรวจ nift ค่ะ

ได้ตรวจคัดกรองโคโมโซมไหมคะ ว่าปกติไหม ตอนท้องประมาณ10-12 week ค่ะ

Super Mum

เสียใจด้วยนะคะ ขอให้น้องมาอีกไวๆค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ