8 ตอบกลับ

ลูกใครๆก็รักค่ะถ้าเขาให้เอาออกแล้วเราไม่อยากเอาออกก็ให้มานั่งคุยตัวเองว่าถ้าเก็บไว้เราสามารถเลี้ยงเขาได้มั้ยในสถานการณ์​แบบนี้ที่เศรษฐกิจ​แย่และโรคระบาดบวกกับปัจจัยหลายๆอย่างว่าเราไหวมั้ยถ้าไหวก็ไม่ต้องสนใจอะไรเก็บไว้เลยแต่ถ้าไม่ก็คงต้องทำใจเอาออก (จริงๆเราไม่ได้สนับสนุนให้เอาออกนะตัดสินใจดีๆละกันนะคะถ้าคิดจะเก็บไว้ก็อาจต้องแตกหักกับคนรอบตัวที่ไม่เห็นด้วย)​

ลูกเราค่ะ ทำเค้าเกิดแล้วรักษาเค้าต่อไปนะคะ คุณแม่ตัดสินใจถูกแล้วที่ไม่เอาออก สู้ๆนะคะ สักวันพ่อแม่จะเข้าใจเราค่ะ เข้มแข็งนะคะ

ต้องคุยกับทานให้เข้าใจนะคะ ปรึกษาทางบ้านคุณแฟนก่อนด้วยค่ะ ยังไงก็มีทางออกนะคะ สู้ๆ นะคะ

VIP Member

ถามเหตุผลท่านก่อนค่ะ ว่าทำไม แล้วค่อยอธิบายว่าทำไมเราถึงไม่เอาออกค่ะ

ช่วยคุย แต่ฝ่ายเราไม่ยอมคุยจะเอาออกอย่างเดียว😭

อธิบายให้ท่านเข้าใจ อย่าเอาออกนะคะลูกทั้งคน

พยายามอธิบายก้ไม่มีใครฟังเลย😭

VIP Member

หันน่าคุยกันค่ะ

สู้ๆนะค้า

สู้ๆนะคะ