2 ตอบกลับ

ใช่ค่ะ บ้านนี้ไม่อาเจียนค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ถ้าเป็นหนัก หมอจะให้แอดมิดนอนให้น้ำเกลือค่ะ สู้ๆนะคะ --- ส่วนอาการปวดท้อง ถ้าปวดในระดับที่ทนได้ แปปๆหาย ไม่มีเลือดออก ก็ปกติค่ะ มดลูกกำลังขยายจ๊ะ --- พยายามอย่ายืนหรือเดินมากเกินไปนะคะ ทุกชั่วโมงแบ่งเวลาให้ร่างกายได้นั่งพักบ้างจ๊ะ ยิ่งท้องอ่อนๆยิ่งต้องระมัดระวังมากๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ เป็นอาการแบบนี้เลยคะ เดี๋ยวจะลองดูวันนี้อีกสักวันคะ เพราะตอนนี้เป็นไข้ร่วมด้วยคะ