21 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลนะคะบางคนรู้สึกช้าบางคนรู้สึกเร็วเพราะผนังหน้าท้องคนเราไม่เหมือนกัน บ้านนี้รู้สึกช้าค่ะลูกดิ้นตอน21วีคเพราะผนังหน้าท้องหนา แต่พออัลตร้าซาวด์ดูก่อนที่จะรู้สึกว่าลูกดิ้นน้องดิ้นเก่งมากค่ะถีบเก่งด้วยแต่เราไม่รู้สึกเลย

ขอบคุณนะคะ❤️

อยู่ที่ขนาดตัวน้องและความหนาของหน้าท้อฃคุณแม่ด้วยค่ะ ถ้าหน้าท้องหนามากๆ อาจจะต้องรอให้น้องตัวใหญ่ หรืออายุครรภ์เยอะกว่านี้คุณแม่ถึงจะรู้สึก บางคน 23 Week พึ่งรู้สึกก็มีค่ะ

บ้านนี้รู้สึกตอน17wปัจจุบัน​19w+1น้ำหนักไม่ขึ้นเลยแม่เป็นหนังท้องบางเลยรู้สึกได้เร็ว​ อดใจรออีนิดเดี๋ยวแม่ก็รู้สึกจ้า✌️✌️

15-16วีคน้องก็ตอดแล้วนะคะแต่อาจจะแล้วแต่คนมากกว่าเพราะหน้าท้องหนาบางไม่เหมือนกันค่ะ

ตอดตั้งแต่ 16 weeks ละค่ะ ซ้ายที ขวาที นานๆครั้งตอดทีค่ะ แต่เราท้อง 2 แล้ว น่าจะรู้สึกไวค่ะ

เหมือนกันค่ะ เราท้อง2รู้สึกน้องตอดน้อยมาก บางทีก็ไม่รู้สึกเลย รอกันต่อไป 😍

เราตอนนี้ 20 w ไม่รู้อะไรเรยตอดแบบไหนดิ้นยังไงไม่รู้สึก..🥺

ตอดตอน12วีคจ้ะ ดิ้นตอน22-23วีคจ้ะ เป็นคนหน้าท้องหนาจ้ะ

บ้านนี้ตอดตอน20วีคค่ะ ตอนนี้22วีค ดิ้นใหญ่เลย😅

ของเราตอดตอน16วีคดิ้นตอน18วีคค่ะ