14 ตอบกลับ

แม่ต้องนับเวลาด้วยนะคะว่าช่วงที่แข็งมันนานไหมถ้าแข็งถึง10นาทีหรือมากกว่านั้นคือใกล้คลอดแล้วจะเป็นถี่ขึ้นเรื่อยๆแต่ถ้าคลายหายไปเองได้คืออาการเจ็บท้องเตือนบ้านนี้ก็เป็นแข็งอยู่อย่างนั้นประมาณ8นาทีปวดท้องร่วมด้วยแต่ปากมดลูกไม่เปิดหมอประเมินให้ประมาณอาทิตย์นึงน่าจะคลอดตอนนี้พึ่งได้36+6

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้จ้า ตอน 37+4 ไปหาหมอ หมอบอกเจ็บเตือน แต่ตอนนี้ 38+2 แล้วก็เเข็งคลาย 4-5 ครั้งต่อชั่วโมง แม่บ้านนี้รอเจ็บจนไม่ไหวอย่างเดียวค่ะ

38+3 ค่ะ รอเจ็บจนทนไม่ไหวเหมือนกัน น้องก็เตือนทุกวันเลยคะ 😅

บ้านนี้ก็เป็นๆหายๆหลายรอบแล้วค่ะท้อง2เป็นตั้งแต่31+3ตอนนี้36+4ค่ะเจ็บท้องได้3-4วันค่ะแต่เจ็บไม่มากเท่าไหร่เจ็บท้อง+ปวดหลังปวดขาค่ะ

ปวดค่ะ

สอบถามหน่อยคะ ตอนนี้39+3 มีอาการเจ็บท้อง+ท้องแข็งเป็นๆหายๆอาการนนี้คือยังไงคะท้องแรกคะ อายุก้น้อยเลยไม่รุ้คะ

ขอบคุณคะ

VIP Member

ปกติถ้าเจ็บคลอดจะเจ็บแบบถี่สม่ำเสมอๆ เจ็บมากขึ้นเรื่อยๆ เช่น เจ็บทุกๆ5นาที แต่ละครั้งนาน 2 นาทีแบบนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

หาหมอจ้า บ้านนี้ก็เป็นตอน 35w ได้แอดมิด ให้ยาคลายมดลูก ระงับคลอดก่อนค่ะ

ล่าสุดคลอดแล้วค่ะ มารพ.ตั้งแต่27คลอด28ตอนเวลา18:00 เป็นอะไรที่ทรมานสุดๆ😭

หมอให้ยาเร่งคลอดมากเกินไปน้องเลยน้ำตาลในเลือดต่ำ+หายใจเร็วค่ะ เข้าตู้อบยังไม่ได้ออกมาเลยย

แม่ต้องรีบไปหาหมอนะคะแม่อย่ารอเกอร์เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ เป็นบ่อย เจ็บท้องทุกวันเลยย 😂😂 35+5 w

ล่าสุดมีแบบนี้ออกมาแล้วค่ะ😭 ยิ่งคิดหนักเข้าไปอีกก

ตกขาวค่ะราก็เป็น