41 ตอบกลับ

เราเป้นตอนท้องได้6เดือนเหมือนกันค่ะ​ หาหมอหมอให้ทานยาตามอาการ​ คุนแม่ทานน้ำเยอะๆนะค่ะ​ ช่วยได้​ #ตอนนี้คลอดน้องได้1เดือนแล้วน้องออกมาน้ำหนักดีร่างกายแข็งแรงดีค่ะ

หมอจะให้ยาพารา วิตามินซี500 ยาละลายเสมหะ แก้ไอสำหรับคนท้อง ยาอมของสเตร็ปซิลรสส้ม อมครั้งละ1เม็ด ถ้าไอมากยาฉีดคอพ่นได้คะ กินน้ำเยอะๆ อาหารก็กินอ่อนๆไม่มันไม่ทอด

เราเป็น2รอบ ติดตอนท้องได้ 6วีค รักษาตามอาการ พักผ่อนเยอะๆนะคะ ติดอีกทีตอน39 วีค คลอดน้องปกติ น้องไม่ติดค่ะ แต่แม่เจอน้องไม่ได้นะคะ จนกว่าโควิดจะหาย สู้ๆจ้าแม่

ตอนนี้​กำลัง​เป็น​โควิดเลยค่ะ ตั้งครรภ์​ได้ 22 week หมอให้ยาตามอาการ แม่เลือกทานบางตัวค่ะ กินน้ำ พักผ่อน​มากๆ ตอนนี้​อาการดีขึ้นค่ะ แม่ก็พักผ่อน​มากๆ น้าา

หายแล้วคะ เป็น​5วันคะ

บ้านนี้ติดตอน33 2ค่ะไม่ได้ฉีดวัคซีนอย่าเครียดอย่าคิดมากทำใจไห้สบายค่ะบ้านนี้คลอดตอน35 5จ้าหายโควิดคลอดเลยไม่อัตรายถึงลูกแน่นอนจ้าคลอดน้ำหนัก3430กรัม

ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ เราติดตอนท้อง7เดือนค่ะ หมอให้ยาลดไข้ แล้วก็น้ำเกลืออยู่3 วันค่ะ หมอแค่ให้นอนดูอาการ พอไข้ลดก็ให้กลับมารักษาต่อที่บ้านค่ะ

กลับมาเพราะไม่มีไข้แล้วค่ะ หมอให้กินยารักษาและกักตัวต่อรวม10 วันค่ะ

กังวลเหมือนกันเลยค่ะกลัวจะเป็นอะไรกับลูก อีก1อาทิตย์ก็ครบกำหนดคลอดแล้ว แม่เองก็ไม่ค่อยแข็งแรงค่ะเป็นหมู่เลือดrh- แถมเป็นเลือดจาง☹️😣

พึ่งตรวจเจอวันนี้เลยค่ะ

หนูเป็นตอนท้อง6เดือนคะ มีอาการไข้อยู่1อาทิตย์ ไปหาหมอช่วงวันที่2แล้วก็กินยาแก้ไข้อย่างเดียวคะ ตอนนี้ท้องได้8เดือนน้องปกติดีจ้า

บ้านนี้ติดตอน20วีคกว่าๆ หมอให้กินได้แค่พาราค่ะ อย่าคิดมากอย่าเครียดนะคะแม่ ช่วงแรกๆปวดตัวมากแต่ก็กินได้แค่พาราค่ะ

บ้านนี้ติดตอน 12-13 วีค ไม่ส่งผลกระทบถึงลูกนะคะ น้องที่ทำงานติดตอนใกล้คลอด พอหาย ก็ไปผ่าคลอดเลย ก็ไม่เป็นไรค่ะ

ถ้าติดโควิดแล้วหาย ออกธรรมชาติได้ใช่ไหมค่ะ