56 ตอบกลับ

หมอบอกถ้าทานหลังอาหารเช้า 2 เม็ดได้ก็ทานทั้ง 2 เม็ดเลยค่ะ ถ้าทานไม่ไหว ให้แบ่งทานเป็นหลังอาหารเช้าทันที 1 เม็ด หลังอาหารเย็นทันที 1 เม็ดค่ะ

บ้านนี้กินก่อนนอนค่ะ กินหลังอาหารเช้าก็ได้ก่อนนอนก็ได้แต่ข้อควรระวังคืออย่ากินพร้อมกับพวกบำรุงเพราะมันจะทำให้ดูดซึมได้ไม่ดี

ขอบคุนนะคะ😊

ของเราหมอสั่งยาให้ แคลเซียมและโฟลิคทานหลังอาหารเช้า ส่วนยาบำรุงเลือดหมอให้ทานก่อนนอนค่ะ

ของเราได้แค่2ตัวบำรุงเลือดไม่ได้ค่ะ😊

กินตอนไหนก็ได้ **แต่ต้องไม่พร้อมกับยาบำรุงเลือด** ส่วนตัวกินตอนเย็นค่ะ

บ้านนี้ว่าจะกินตอนเที่ยงค่ะ ขอบคุนนะค่ะ😊

บ้านนี้ บำรุงครรภ์-เช้า / แคลเซียม-เที่ยง / ยาบำรุงเลือด-ก่อนนอน ค่ะ

หลังอาหารเช้าค่ะ ส่วนใหญ่คุณหมอจะสั่งให้กินหลังอาหารเช้าค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ หลังอาหารเย็นค่ะ หลังอาหารเช้าจะเป็นโฟลิควิตามินรวม

แคลเซียมหลังอาหารเช้าค่ะ​ ส่วนยาบำรุงเม็ดสีแดงกินก่อนนอนค่ะ

กินเหมือนกันเลยค่ะ

ทำไมของเราหมอสั่งให้กินหลังอาหารเช้า พร้อมกับยาบำรุงเลือดคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กินหลังข้าวเย็นครึ่ง ชม.ค่ะ ห้ามกินพร้อมกับนมด้วยนะคะ

ขอบคุนนะคะ😊