33 ตอบกลับ

VIP Member

ขึ้นอยู่กับยี่ห่อ และอายุครรภ์ด้วยนะคะ ถ้าอายุครรภ์ยิ่งมากความเข้มข้นของhcgในปัสสาวะมีเยอะสีก็จะเข้มขึ้นเรื่อยๆ ส่วนยี่ห่อแค่ละยี่ห่อก็จะตรวจจับhcgในปริมาณที่ไม่เท่ากัน ส่วนตัวนะคะ ของ long med ดีค่ะ ตรวจเจอตั้งแต่ก่อนรอบเดือนจะมาอีกค่ะ ลองดูนะคะ

ขึ้นขีดจางๆอาจจะท้องค่ะ แต่ตรวจตรวจใหม่เช้าวันพรุ่งนี้ดูนะคะ ตอนเราตรวจครั้งแรกหลังจากเมนส์ไม่มา2วันก็ขึ้นขีดจางๆแบบนี้ พออีกสักวัน สองวันลองตรวจอีกที ทีนี้ขึ้นขีดเจ้มเลยค่ะ

VIP Member

ของคุณแม่น่าจะไม่ท้องนะคะ แล้วไปหาหมอว่าอย่างไรบ้างคะ ถ้าไม่แน่ใจสามารถขออัลตร้าซาวด์เพื่อดูถุงตั้งครรภ์ได้นะคะแม่

VIP Member

บ้านนี้ตอนตรวจก็ขึ้นจางๆค่ะ ไปหาหมอตรวจสรุปคือท้องค่ะ แม่ลองไปตรวจที่รพ.ดูนะคะ หรืออีกซักอาทิตย์ตรวจใหม่อีกทีค่ะ

จากประสบการณ์ บ้านนี้7เดือนแล้วค่ะ แบบนี้เลย อิแม่นิขยันตรวจทุกวันจนขึ้นขีดเข้มถึงจะพอใจ ขอให้คุณแม่สมหวังน่ะค่ะ☺

จ้า. อยากมีมากๆค่ะ

VIP Member

ของเราจางมากมองแทบไม่เห็นให้คนอื่นดูยังมองเห็นขีดเดียวเลยแต่เรามองเห็น 2 ขีดตอนนี้ 33 w แล้วค่ะ😂

ท้องค่ะแต่แนะนำให้ซื้อที่ตรวจมาตรวจซ้ำอีกทีค่ะตรวจตอนเช้านะค่ะจะเห็นผลดีกว่าเวลาอื่นค่ะ

บ้านนี้ตอนแรกก็ขึ้นจางค่ะ เว้นไปสักอาทิตย์ลองตรวจอีกที ขึ้นชัดเจนเลยจ้าาา😄😄

เราก็ขึ้นขีดจางๆแบบนี้เลย พอมาหาหมอ หมอบอกว่าไม่ได้มีน้อง งงในงงมาก555

ตอนเราตรวจครั้งแรกก้เป้นแบบนี้ค้ะเรารออีกประมาร2อาทิต2ชีดชัดเต็มเรยค้ะ