35 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ บ้านนี้โชคนี้พยาบาลมือเบามากค่ะ มีการหลอกเราด้วยว่าคำนวนอยู่ยังไม่ฉีด ที่ไหนใด้ฉีดเสร็จแล้ว เราก็ไม่รู้เพราะเอามืออีกข่างปิดตาไว้เพราะกลัวเข็มขำตัวเองโดนหลอกเป็นเด็กเลย แต่ฉีดเสร็จก็ปวดนิดหน่อยค่ะไม่มากเท้าเข็มแรก ยังเหลือเข็มที่3อีกค่ะขอให้ใด้พยาบาลคนเดิมเถอะค่ะสาธุ

3เข็มค่ะ บ้านนี้ฉีดไปสองเข็มแล้ว เดือนล่ะเข็มค่ะ

ปกติคะแม่ ตอนฉีดบ้านนี้ก็กังวลคะ เพราะแขนบวมเป่ง ปวดเมื่อยล้าตรงแขนมาก คิดว่าแพ้ยา แต่ถามพี่ที่ทำงาน รพ.กับน้องแฟนที่เป็นพยาบาลเค้าบอกว่าปกติคะ อาการจะเป็นวันที่ 2-3 เดี๋ยวก็ดีขึ้นคะ ถ้าปวดทนไม่ไหวกินพาราได้คะคุณแม่ ครั้งละ 1 เม็ดนะคะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ😍

ปกติค่ะแม่ บ้านนี้ปวดเป็นอาทิตย์เลย ถ้าแม่ทนไม่ไหวก็ทานยาพาราเซตามอลได้นะคะ 1เม็ด คนท้องทานได้ ไม่มีผลกับเด็กค่ะ พยาบาลแนะนำมา

ปกติจ้าที่ปวด บ้านนี้ฉีดก่อนตั้งครรภ์แล้วจ้า ปวดไปเป็นอาทิตย์เลย รู้สึกจะมีไข้นิดๆด้วย แต่เดี๋ยวก็หายเองจ้า

บ้านนี้พึ่งฉีดเข็มแรกเมื่อเดือนที่แล้ว ปวดอยู่ 2-3 วันค่ะ เดือนนี้อีก 1 เข็ม หมอบอกเป็นเรื่องปกติค่ะ

ฉีดมาเหมือนกันค่ะวันนี้ปวดตุ๊บๆแต่คุณหมอมือเบามากพอยกแขนได้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะเมื่อวานเราก้ไปฉีดบาดทะยัก แต่โชคดีที่ไม่ปวดแขน

บ้านนี้ปวดมา2 อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนฉีดพยาบาลบอกว่าจะปวด แค่ 2-3 วัน 😔😔

ใช่ค่ะ นอนแทบไม่ได้เลย ปวดจนน้ำตาไหล แต่แม่ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ มันอาจจะอยู่ที่คนก็ได้ค่ะ เพราะแต่ล่ะคนภูมิคุ้มกันไม่เท่ากันค่ะ

VIP Member

ตอนนี้ปวดจนยกแขนขึ้นไม่ได้แล้วค่ะจะปวดแบบนี้อีกนานไหมค่ะ

ปกติค่ะ​ ถ้าปวดมาก​ทานพารานะค่ะ.. อย่าทน​ เดวลูกจะปวดด้วย​