น้องหัวใจไม่เต้น

เมื่อวานแม่ไปหาหมอตามนัด เพื่อตรวจดูว่าน้องหัวใจเต้นมั้ย โตขึ้นมั้ย แต่ปรากฏว่า น้องหัวใจไม่เต้นแล้ว ทั้งๆที่โตขึ้น 1.93cm. แม่ท้องได้ 8w3d พอเห็นแบบนี้แทบร้องไห้เลยคะ หมอบอกว่าน้องไม่อยู่แล้วนะแม่ หมอเลยนัดตรวจซ้ำอีก2อาทิตย์ สามีกับเราอยากให้แน่ใจ เลยพากันไปตรวจที่คลีนิคอีก ผลออกมาก็เป็นเหมือนเดิมเลยคะ เราเลยทำใจ กลับมาบ้านร้องไห้หนักมาก เพราะสามีอยากได้ลูกสาว ท้องแรกลูกชาย10ขวบแล้ว ท้อง2 เป็นท้องลม มาท้อง3ก็แท้งอีก ทารกเสียชีวิตในครรภ์ เราเสียใจมากไป แต่สามีบอกว่าช่วงที่หมอนัดไปอีกรอบ ก็ให้เรากินบำรุงเหมือนเดิม เพราะเขายังหวังว่าน้องยังจะอยู่ค่ะ

1 ตอบกลับ

Super Mum

หมอระบุมาชัดแล้ว แสดงความเสียใจด้วยนะคะแม่