5 ตอบกลับ

ปกติค่ะแม่ ^^ เพราะหลังจากกระตุ้นปากมดลูกมา จะมีมูกเลือดออกค่ะ เดี๋ยวถ้าภายใน 1-3 วัน แม่มีอาการน้ำเดินหรือปวดท้องทุก ๆ 5-10 นาที ให้รีบไปหาหมอเลยนะคะ จะคลอดแล้วค่า ตอนเรา 40w หมอกระตุ้นให้ เราคลอด 40+3 ค่า

ขอบคุนค่าแม่🙏🏻🥰

เป็นมูกผสมเลือดค่ะ มันจะออกมาตอนที่เราไปกระตุ้นปากมดลูกค่ะแม่

ไปหาหมอดีที่สุดค่ะแม่

กระตุ้นปากมดลูกนี่ยังไงคะ ไม่เข้าใจ มันมีวิธีไหนบ้างคะ

TapFluencer

ถ้ามีอาการปวดหรือท้องปั้นทุก 5 นาทีก็ไปเลยค่ะแม่

กระตุ้นเจ็บไมแม่

ยังเลยคะ มีมูกเลือดแต่ยังไม่ปวดท้องมากเลยไม่รู้ว่าจะไปหาหมอดีไหม