แม่ๆเจอตัวน้องพร้อมหัวใจกันตอนกี่วีคคะ

เมื่อวันที่ 6 มี.ค. ซื้อที่ตรวจตั้งครรภ์มาตรวจ ขึ้น 2 ขีดเข้มๆเลยค่ะ แต่เป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ค่อยปกติอยู่แล้ว และเคยแท้งมา 3 ครั้ง ถ้านับจาก ปจด ครั้งสุดท้าย จะเข้าสัปดาห์ที่ 7 แล้ว แต่ด้วยความที่กังวล วันนี้เลยไป u/s คลินิคแถวบ้าน คุณหมอ u/s ทางหน้าท้อง พร้อมบอกว่า เท่าที่ดู ยังเห็นแค่ถุงตั้งครรภ์ ไม่เห็นตัวน้อง จากขนาดถุงตั้งครรภ์ น่าจะแค่ 1 เดือน (ประมาณ 5-6 สัปดาห์) คุณหมอบอกว่า ทุกอย่างดูดี ดูปกติหมด ไม่ว่าจะเป็นมดลูก หรือปากมดลูก แต่ห่วงแค่เรื่องที่ว่าแท้งมาบ่อย คุณหมอเลยแนะนำว่าให้รออีก 1 เดือนกว่าๆ หรือ อีก 2 เดือน ค่อยมา u/s อีกที อยากสอบถามแม่ๆว่า แม่ๆเจอน้องพร้อมหัวใจตอนกี่สัปดาห์คะ ตอนนี้ยังคงกังวลอยู่นิดหน่อย กลัวว่าจะแท้งอีก รบกวนแม่ๆด้วยนะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

72 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องเเรกเจอตั้งเเต่​ 8week.ท้อง2 เจอตอน12วีค​ เเต่ละคนไม่เท่ากัน​ กินให้อ่มนอนให้หลับอารมดีๆ​ มีความสุข​ ที่เหลือให้พรหมลิขิดค่ะ​ 😘

VIP Member

ท้อง2เจอน้องตอน9wค่ะ หัวใจ+ ท้องแรกเคยไปฝากช่วง5-6wแล้วเจอแค่ถุงตั้งครรภ์ หมอเลยนัดฝากครรภ์และซาวด์ใหม่ เจอตอน10w หัวใจ+

6W1Dค่ะ ตอนนี้12Wกว่า ซาวล่าสุดหัวใจและทั่วไปปกติค่ะ (เราเป็นเบาหวาน แต่ได้ปรึกษาหมอตลอดก่อนตั้งครรภ์เพื่อมีน้องค่ะ)

TapFluencer

6วีค เจอถุงตั้งครรภ์ เจอตัวหัวใจวิบๆ เล็กๆ ค่ะ แต่มีประวัติแท้ง และมีเลือดจางๆ หมอแนะนำให้ทานยากันแท้งเลย

ตอนไปฝากครั้งแรก 6 วีคค่ะ เจอถุงตั้งครรภ์และเจอน้องด้วยค่ะ หมอนัดอีกที 8 วีค ได้ฟังเสียงหัวใจแล้วค่ะ😁

ตอนไปฝากครั้งแรก6วีคเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะหมอนัดอีกที 9 วีค1 เจอตัวกับหัวใจกระพริบๆจ้า

เจอตอน 6 เกือบ 7 วีคค่ะ ไปซาวด์ครั้งแรกก็เจอถุงตั้งครรภ์แล้วก็น้องมีหัวใจแล้วค่ะ หมอว่าแข็งแรงดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบแม่ๆทุกท่านเลยนะคะ บ้านนี้จะรอตามที่คุณหมอบอก แล้วค่อยซาวด์ดูน้องอีกทีค่ะ

ของเราซาวผ่านหน้าท้องเจอตัวน้องตอน 7w ค่ะ แต่หมอยังไม่ได้ฟังเสียงหัวใจ มาฟังให้เราตอน 13w ค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ 9วิคค่ะ น้องพร้อมเสียงหัวใจ คุณ แม่ต้องใจเย็นๆนะคะ อย่าทำงานหนักอย่าเคียดนะค่ะ ❤️