ขอสอบถามหน่อยคะ คือตอนนี้กังวลใจมาก

เมื่อวันที่8ที่ผ่านมาเรามีเลือดสีน้ำตาลไหลออกมาติดที่กกน.ประมาณ2หยดได้คะ ทีแรกคิดว่าน่าจะเป็นปจด.แต่หลังจากนั้นก็ไม่มีวี่แววว่าปจด.จะมาเลยคะ แล้วตอนนี้มีอาการเวียหัวตอนลุกเข้าห้องน้ำเช้าๆด้วยคะ หนักตัวหนักขา แล้งก็มีอาการเจ็บหน้าอกร่วมด้วยคะเจ็บมากคะไม่หายเลย กินจุกจิกเยอะมาก อยู่ๆก็อยากกินอะไรก็ไม่รู้ คะ แต่ภอตรวจก็ขึ้นสีแดงมาขีดเดียวเองคะ ตรวจมา3อันก็ขีดเดียวทุกอันเลยคะตอนนี้กังวลใจมาก เพราะไม่รู้ว่ามีหรือไม่มีคะ วานผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยได้ไหมคะ กลัวว่าเราจะคิดไปเองด้วยมากกว่าคะ ขอบคุณคะ #มีรูป

34 ตอบกลับ

เราก็เคยเป็นแบบนี้ค่ะ อาการเหมือนกันเลยตรวจขึ้นขีดเดียว ต้องรออีกประมาณ2-3อาทิตย์ตรวจอีกทีนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยคะ

อาจจะเครียดคะ เราเป็นบ่อยพอตรวจก็ขีดเดียวเมื่อก่อนซื้อที่ตรวจไว้ติดบ้าน5-6กล่องเลยคะ แต่ตอนนี้ท้องแล้ว17วีค6วัน

ยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ

รออีกสัก 5 วันค่อยตรวจใหม่ก็ได้ค่ะ นี้ก็มีเลือดนิด ๆ คิดว่า ปจด มา หลังจากนั้น ตรวจดูก็ท้องค่ะ

ไปตรวจซ้ำที่รพ.หรือคลินิกอีกทีก็ได้ค่ะ ถ้าจะให้ชัวร์ก็ตรวจเลือดเลยค่ะ แม่นยำกว่า

ขอบคุณมากๆค้าา🤗

ตรวจปัสสาวะ​แรกของตอนเช้าดูนะคะ ของเรา ปจด.ขาด 2 สัปดาห์​ตรวจแล้วก็ขึ้น2ขีดค่ะ

VIP Member

ลองรอ1-2สัปดาห์ตรวจใหม่ค่ะ ถ้ายังขึ้นขีดเดียวแนะนำหาหมอเพื่อดูเรื่องฮอโมนค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-144440)

ตรวจปัสสาวะแรกของวันนะคะ คือตอนเช้า บ้านนี้เลยกำหนด 4 วันตรวจก็ขึ้น2ขีดเลยค่ะ

เคยเป็นค่ะ เป็นเพราะฮอร์โมนเปลี่ยน ลองไปหาหมอดูนะคะ หมอจะได้วินิฉัยได้

เปนที่ฮอโมนตัวเองรึเปล่าค่ะเวลาประจำเดือนจะมาแล้วมีอาการคล้ายคนท้อง