6 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราโดนกระตุ้นไปอาทิตย์ที่แล้วค่ะหมอบอกปากมดลูกเปิด4ซม.แล้ว ให้กลับบ้านแล้วถ้ามีน้ำเดินหรือเจ็บท้องให้มารพ.แต่จนถึงวันนี้ก็ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะจะ 40w แล้ว อยากแตกมากๆ555555

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ เห็นหมอบอกที่กระตุ้นให้เพราะจะได้เปิดรอถ้าเจ็บท้องหรือมีน่ำเดินจะได้ไม่ต้องมานอนรอปากมดลูกเปิดเห็นหมอบอกมาอย่างนั้นค่ะ

เพิ่งกวาดปากมดลูกมาเหมือนกันค่ะ แต่คุณหมอบอกว่าจะมีเลือดออกบ้างนิดหน่อย 1-2 วันนะคะแม่ แต่ถ้าไม่มั่นใจแนะนำให้ไปหาคุณหมอ

เลือดออกหลังกระตุ้นปากมดลูกเป็นปกติคะ ถ้าคุณแม่ปวดถี่ทุก5นาทีหรือมีน้ำเดินไปรพ.ได้เลยคะ

VIP Member

ขออนุญาตถามนะคะ ทำไมถึงต้องกระตุ้นคะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยคะ กระตุ้นปากมดลูกไปวันที่6 มูกเลือดออกตั้งแต่13:00น. พอมาวันที่7 หมอก็ให้ออกมานอนดูอาการที่บ้าน แต่ก็ยังมีอาการปวดท้องแข็งหน่วงนิดๆพอทนได้ จนถึงวันนี้ก็ยังมีมูกเลือดไหลออกมาตลอดเวลา ออกเยอะมาก แต่หมอบอกว่า..มีมูกเลือดออกเป็นเรื่องปกติคะ 38+2

ใช่คะ รอน้ำเดินอย่างเดียวคะ แอบกลัวเหมือนกันคะ